Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มือใหม่ค่ะ ขอกำลังใจและคำแนะนำหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

เพิ่งเรียนขับรถกับโรงเรียนสอนขับรถจบ ครูก็สอนดี เราเข้าใจและคิดว่าทำได้ดีพอสมควร ใบขับขี่มีแล้ว สอบผ่านเอง หลังจากวันพรุ่งนี้ ก็ต้องอาศัยความสามารถส่วนตัวขับไปเองแล้ว รู้สึกตื่นเต้นค่ะ อยากเข้ามาขอคำแนะนำ มีอะไรที่มือใหม่ควรรู้ และระวังไว้บ้าง

อีกอย่างคือ เช้าเรียนกะครูเสร็จ พอมีเวลาว่างๆก็จะให้คนที่บ้านนั่งไปด้วย โดยเราเป็นคนขับและเขานั่งข้างๆเหมือนครู แต่รู้สึกเกร็ง เพราะพ่อคุณชอบบอกให้ขับเร็วขึ้นอีก หรือ เปลี่ยนเลน และก็มีช่วงเวลาระทึกขวัญเวลาไปกะเขา แต่ไปกะครูไม่เป็น ทั้งๆที่ครูก็ไม่ได้ช่วยอะไรมาก แล้วพอมันมี ซีนระทึกขวัญ ความมั่นใจมันก็ลดน้อยลง ทั้งๆที่ส่วนมากมันเกิดก็เพราะ ความหวังดีของพ่อคุณนี่แหละ  เลยมีความรู็สึกว่า "ชั้นไปของชั้นเองยังจะดีกว่า" อย่างนี้ เราสมควรฉายเดี่ยวออกไปเลยมั๊ยคะ เพราะมั่นใจในวิชาที่ครูให้มา และมือก็นิ่งพอสมควรแล้วด้วย แต่ยังไม่ถึงขั้นเก่งค่ะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : ดอกแก้วกะหนุงกะหนิง
เขียนเมื่อ : 3 ต.ค. 54 14:57:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com