Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนช่วยเลือกรถยนต์ที่เหมาะกับการใช้งานให้ด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

HONDA ACCORD (1 คน)
  HONDA CR-V (5 คน)
  MITSUBISHI SPACE WAGON (5 คน)
  TOYOTA CAMRY (2 คน)

7.69%
  HONDA ACCORD (1 คน)
 38.46%
  HONDA CR-V (5 คน)
 38.46%
  MITSUBISHI SPACE WAGON (5 คน)
 15.38%
  TOYOTA CAMRY (2 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 13 คน

รบกวนช่วยเลือกรถยนต์ให้ด้วยค่ะ

มีข้อพิจารณาดังนี้

1. ใช้เดินทางทุกวันทำงานวันละประมาณ 40-50 Km. ในกรุงเทพมหานคร
  2. ออกต่างจังหวัดสัปดาห์เว้นสัปดาห์ โดยเดินทางท่องเที่ยวจังหวัดใกล้ๆ ไม่สมบุกสมบันค่ะ เน้นเที่ยวทะเล เข้าสวน เข้าวัด ตลาดน้ำ ทำนองนี้
  3. วันธรรมดาเป็นผู้หญิงขับคนเดียว ส่วนวันหยุดเป็นผู้ชายขับค่ะ
  4. วันหยุดพักผ่อนมีทั้งหมด 5 ชีวิตร่วมเดินทาง คนขับ 1 คน ผู้โดยสารเป็นคนสูงอายุ 2 คน เด็กอายุ 3 ขวบ 1 คน ซึ่งจะมีที่นั่งสำหรับเด็ก (Carseat) และตัวดิฉันอีกหนึ่งคนค่ะ
  5. ข้อพิจารณาเพิ่มเติมก็เรื่องการประหยัดน้ำมันค่ะ การเดินทางโดยส่วนใหญ่ไม่อยู่ในที่ๆ การจราจรพลุกพล่าน เดินทางคล่องตัวแต่ระยะทางค่อนข้างไกล

ทุกวันนี้ใช้ Toyota Altis ซึ่งก็พอจะเดินทางได้แต่คับแคบเล็กน้อย ผู้ใหญ่จะบ่นๆว่าปวดหัวเข่าเพราะต้องนั่งเบียดกันน่ะค่ะ

โดยส่วนตัวมอง Space Wagon และ CR-V  ไว้เป็นพิเศษ แต่คุณสามีว่าจะค่อนข้างเทอะทะไปรึเปล่าสำหรับผู้หญิงที่จะขับทุกวัน คือเราตัวเล็กค่ะ...สูงแค่ 155 cm. เอง แฮ่ๆ

ยังไม่ได้ศึกษารายละเอียดมากมาย แต่จะมาขอความคิดเห็นเพื่อจะได้ประกอบการตัดสินใจและการเข้าไปเลือกที่ศูนย์รถยนต์ค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

จากคุณ : กาแฟเย็นเพิ่มช็อต
เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 54 14:07:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com