Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

###สอบถามเรื่องการเคลมประกัน#### ติดต่อทีมงาน

เรื่องมีอยู่ว่า ขับรถชนท้ายมอเตอร์ไซด์ โดยเรามีประกันชั้นหนึ่งซึ่งมีวงเิงิน 1 ล้านบาท ตอนนี้ทางฝ่ายมอเตอร์ไซด์ต้องการค่าสินไหม ซึ่งอยู่ในช่วงเจรจา ทางประกันของเราพยายามถามเราว่าจ่ายได้เท่าไหร่ ซึ่งเราบอกว่าไปคุยมาก่อนดีไหมว่าทางคู่กรณีจบที่เท่าไหร่ แต่ประกันฝั่งเราร่ายยาวว่า ถ้าคดีขึ้นศาลอาจต้องติดคุก เสียเงินเพิ่มอีกมากมาย เพราะศาลจะมองว่าทางเราโบ้ยความรับผิดชอบให้ประกัน จุดนี้เรางงมาก เพราะการที่เราซื้อประกันชั้น 1 นั้นเป็นการซื้อความเสี่ยง เลยทำให้สับสนว่าบทบาทของเราอยู่ตรงไหน รบกวนพี่น้องรัชดาช่วยแชร์ดังนี้นะคะ
1) มีใครเคยเคลมประกันได้เต็มวงเิงินบ้าง ตามความคุ้มครอง
2) ใครเคยพบเจอกรณีประมาณเราแนะนำแนวทางด้วยค่ะ
3) ท่านใดมีความรู้จะแนะนำเราเชิญได้ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : มะหุ่ย
เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 54 14:02:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com