Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รถหลุดจำนำราคาถูก ใครอยากรู้เข้ามาดู ติดต่อทีมงาน

ก่อนที่ผมจะเขียนกระทู้นี้นั่งคิดอยู่หลายวันว่าจะเขียนดีหรือเปล่า แต่ก็อดไม่ได้ที่เห็นพ่อค้ารถเถื่อน ผิดกฏหมาย เปลี่ยนจากดำเป็นเทา ปากดี
หลอกขายรถไปวันๆ ทั้งๆที่ลูกค้าเอาขาแย่เข้าตะรางไปข้างนึงแล้ว
สิ่งที่ผมจะเล่าต่อไปนี้เป็นสิ่งที่เกิดขึ้นและเป็นจริง โดยไม่สนว่าใครจะเชื่อหรือจะด่าจะว่าอะไรก็เชิญ ผมเขียนเพื่อเตือนสติคนที่คิดจะซื้อรถ
ประเภทนี้ได้รู้ไว้ ก่อนที่จะตัดสินใจเสียเงินไป โดยแบกตะรางไว้บนหลัง
ไว้ให้ตำรวจได้ใช้เงินกันสนุกมือ

เมื่อไม่่นานมานี้ผมได้ซื้อรถหลุดจำนำจากเวปดังแห่งหนึ่ง ที่มีการประกาศขายกันอย่างเปิดเผย และมีการการันตีว่าเป็นรถหลุดจำนำ
จริงๆ จากไฟแนนซ์ที่ลูกค้ายังผ่อนไม่หมดแต่เอามาจำนำไว้ มีหลักฐานการจำนำให้ชัดเจน ไม่ใช่รถขโมยแน่นอน
แต่เดี๋ยวก่อนถ้าคุณเอารถไปขับแล้วเจอไฟแนนซ์ตามเจอ จะโดนยึดไปเปล่าๆ ทางเรามีทางออกให้คุณเพียงทำป้ายทะเบียนใหม่กับเราจ่ายเงินเพิ่มอีกสองหมื่นเอาไปขับได้สบายๆ ไม่ต้องกลัวอะไรแล้ว ทะเบียนที่เราทำใหม่ให้เป็นทะเบียนของแท้จากขนส่ง เป็นเลขทะเบียนว่างที่เช็ดแล้วว่ายังไม่มีจดแจ้งใช้ แต่ทางเราไม่แนะนำให้คุณทำประกันนะครับ
เพราะมันเสี่ยงเกินไปที่ไฟแนนซ์จะตามเจอ
ส่วนเรื่องตำรวจคุณก็ไม่ต้องเป็นห่วงนะครับ ไม่มีตำรวจที่ไหนจะมายุ่งกับคุณหรอกครับ ทะเบียนคุณก็มี ป้ายวงกลมก็มี ต่อให้เปิดฝากระโปรง
ตรวจดูเลขเครื่องก็ตรงกับป้ายวงกลม แต่ตำรวจที่ไหนมันจะมาเปิดกระโปรงรถตรวจดูทุกคัน มันไม่มีหรอกครับ
คุณขับใช้ไปได้อย่างสบายใจเลยอย่าเอารถไปทำผิดกฏหมายเป็นพอ มีอะไรผมก็เคลียร์ให้ได้ครับ ถ้าคุณตายพ่อค้าอย่างผมก็ตายด้วยครับ
ถ้าเกิดอุบัติเหตุก็เคลียร์ให้จบหน้างานไปเลยนะครับ บอกไปว่ารถเราประกันเพิ่งหมด ยังไงก็ได้ให้จบตรงนั้นไปจะดีที่สุดครับ

เป็นไงครับคำโฆษณาฟังดูดีน่าอุดหนุนไหมครับกับรถตลาดที่มีราคาขายเพียงแค่30-40% ของราคาตลาดเท่านั้น

เดี๋ยวกลับมาพิมพ์ต่อไปธุระแป๊บนะครับ ใครอยากอ่านต่อ ทิ้งกิ๊ฟเป็นกำลังใจให้บ้างนะครับ จะได้มีแรงพิมพ์ อิ อิ

แก้ไขคำผิดครับเน็ตบุ็คจอมันเล็ก

ผมว่ามันหลงประเด็นไปกันใหญ่แล้วผมขอสรุปเลยล่ะกันครับ
1. ผมซื้อรถคันนี้มาย่อมต้องรับความเสี่ยงตามที่คนขายบอกได้อยู่แล้วคือจากการติดตามของไฟแนนซ์ ถ้าไฟแนนซ์ตามเจอผมรับได้
2.ผมใช้รถอย่างระวังตัวมาโดยตลอดตามคำแนะนำของคนขายทุกอย่างไม่เคยเกิดเหตุ หรือเอารถไปทำสิ่งผิดกฏหมายแต่อย่างใด
3.ประเด็นคือ ป้ายทะเบียนรถกับป้ายวงกลมที่ทำปลอมอย่างผิดกฏหมาย  ไม่ใช่ป้ายแท้ๆจากขนส่งตามที่ได้ตกลงกันไว้ ถ้าเกิดผมถูกจับ ผมเข้าคุกคนเดียวแน่เพราะรถมันอยู่ที่ผม  

สรุปคือ ไอ้ป้ายทะเบียนนั่นแหละตัวปัญหา คุณเปลี่ยนป้ายปลอมสวมป้ายก็เจอตำรวจ ไม่เปลี่ยนป้ายก็เจอไฟแนนซ์ เลือกเอาครับ ที่ผมมานั่งพิมพ์กระทู้ประจานตัวเองให้คนอื่นได้อ่านกันเนี่ย ผมไม่ได้มาเรียกร้องหาความเป็นธรรมหรือจะมาเอาเงินคืน หรือจะมาทำลายใครทั้งนั้น
แต่ผมแค่อยากจะเล่าสิ่งที่เกิดขึ้นให้สังคมได้รับรู้ ว่ามันมีสิ่งเหล่านี้อยู่นะ
คุณจะเชื่อหรือไม่ก็ตามใจ อันที่จริงผมจะเก็บเรื่องนี้ไว้สอนตัวเองคนเดียวก็ได้ ใครจะเป็นยังไงช่างหัวมัน แต่สิ่งที่ผมเห็นมันไม่ใช่ ยังมีคนจำนวนมากที่ยังใช้รถประเภทนี้ และเจออย่างผมอยู่ทุกวัน รวมถึงผมอยากจะบอกคนที่คิดจะซื้อ ว่ารถมันเป็นแแบบนี้นะ ถ้ารับได้ค่อยซื้อ ไม่ใช่ซื้อมาแล้วค่อยเจออย่างผม
จะมานั่งเสียใจทีหลังไม่ได้นะ อีกอย่างถ้ามีรถประเภทนี้มาชนรถคุณหรือคนที่คุณรัก แล้วขับหนีไป ต่อให้จำทะเบียนได้ก็ไม่มีประโยชน์ เตือนให้ระวังกันไว้เพราะรถประเภทนี้เกลื่อนถนนจริงๆครับ

ขอบคุณทุกท่านที่สละเวลามาอ่านและขอบคุณทุกกำลังใจครับ
ขอบคุณจริงๆ

แก้ไขเมื่อ 10 ต.ค. 54 18:25:37

แก้ไขเมื่อ 10 ต.ค. 54 18:23:33

แก้ไขเมื่อ 10 ต.ค. 54 18:06:05

แก้ไขเมื่อ 10 ต.ค. 54 18:03:48

แก้ไขเมื่อ 09 ต.ค. 54 22:27:39

แก้ไขเมื่อ 09 ต.ค. 54 22:24:28

แก้ไขเมื่อ 09 ต.ค. 54 22:19:26

แก้ไขเมื่อ 09 ต.ค. 54 22:07:10

จากคุณ : Aof555
เขียนเมื่อ : 9 ต.ค. 54 22:04:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com