Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ฉัน เกลียด!!!!!!...ฟอร์จูนเนอร์ ติดต่อทีมงาน

ตั้งหัวกระทู้ วอนโดนด่าเหลือเกิน ขอเล่าก่อนละกันนะคะ

เรื่องมีอยู่ว่า  

ทุกครั้งที่เราขับรถ ถ้ามีรถขับตาม แล้วไฟมันสูงจนจี้ดเข้าไปในโสตประสาท(เว่อร์นิดๆ 555)

เรามักจะนึกในใจว่า...กุว่า...ฟอร์จูนเนอร์  

แล้วมันก็ใช่ไปซะ(เกือบ)ทุกครั้ง

เคยถามเพื่อนที่มีฟอร์จูนเนอร์ มันบอกไม่ได้เปลี่ยน ไฟมากับรถ ไม่รู้ว่ารถตัวเองไฟสูงมั้ย รู้แต่ว่ากลางคืนขับสบาย มองเห็นชัด สว่าง ... ประมาณนี้

เลยอยากรู้ว่า  มันเป็นไฟที่มากับรถเลยหรือว่าเปลี่ยนกันเอง  เพราะเกือบทุกคันเป็นเหมือนๆกันหมด  หรือว่ามันเป็นเพราะรถเราเตี้ยเอง (เราขับซีวิคเดิมๆไม่ได้แต่งเติมหรือลดอะไร) แล้วมันมีกฎหมายเกี่ยวกับไฟหน้ามั้ยว่าห้ามสูงเกินเท่าไหร่

ทุกวันนี้เวลาขับตามฟอร์จูนเนอร์พยายามไม่แซง  หรือไม่ก็รีบเหยียบให้พ้นๆไป
เพราะบางทีมันแสบตาจนเราปวดหัว (เราเป็นไมเกรนอยู่แล้วอ่ะ) ไม่รู้จะทำยังไงจริงๆ

ปล.ไม่ใช่ว่าฟอร์จูนเนอร์อย่างเดียวนะคะ รถอื่นก็เคยเจอ แต่อันนั้นรู้ว่าแต่งไฟเอง แต่ฟอร์จูนเนอร์เนี่ย  เกือบทุกคันจริงๆ  เลยแอบสงสัย

ขอแก้ไขเพิ่มเติมหน่อยนะคะ  

เข้ามาอ่านตกใจเหมือนกัน  มีคนเห็นด้วยกับเรานิหว่า  *0*

คือกระจกมองหลังมันก็มีที่ปรับแสงอะ เวลาเจอไฟสูงทีไรเราก็ใช้อยู่เหมือนกัน แต่กระจกมองข้างนี่ซิ มันปรับได้มั้ยก็ไม่รู้ แต่ที่รู้ๆ ถ้ามันปรับได้จริง ตอนนี้เรายังปรับไม่เป็น ขอน้อมรับคำ"ติ" ที่ว่า โง่มั่ง ปัญญาอ่อนมั่งค่่ะ  --->แต่เค้าว่ากันว่า โง่มักจะมาก่อนฉลาด  ก็จริงแฮ่ะ บอกหนูหน่อย  หนูจะได้ฉลาดขึ้นซักที ^_^

แล้วที่มันจี๊ดจนปวดหัว ก็ไม่บ่อยหรอกค่ะ แค่เป็นบางครั้งที่ขับไปทางเดียวกันนานๆอะ ซัก 10 - 20 นาที ตามันจะเริ่มวิ้งๆแล้วอะค่ะ

ขอบคุณทุกๆความเห็นนะคะ ถ้ารบกวนสายตาบางท่าน หรือทำให้ใครรำคาญ ก็มองผ่านๆไป อย่าเอาไปคิดให้มันรกสมองเลย ปล่อยให้ "สมองใหม่" อย่างเดิมดีแล้วค่ะ ต้องขอโทษด้วยจริงๆ

ขอเพิ่มเติมอีกนิดค่ะ

คือขับตามเฉยๆ ค่ะ  ไม่ได้มาจี้ตูดอะไรเลยค่ะ  มันก็แสบตาแล้วค่ะ บางทีอยู่คนละเลนกันด้วยซ้ำค่ะ

แก้ไขเมื่อ 11 ต.ค. 54 17:40:17

แก้ไขเมื่อ 11 ต.ค. 54 17:28:27

แก้ไขเมื่อ 11 ต.ค. 54 17:26:56

จากคุณ : MoO~KLoY
เขียนเมื่อ : 11 ต.ค. 54 00:17:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com