Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

New Fortuner 2.5G กับ New Ford Ranger XLT 4x2 Double Cab ตจว.ไม่เยอะ ตัวไหนดีครับ ติดต่อทีมงาน

พอดีที่บ้านใช้ Toyota Corona มาจะครบ 7 ปีแล้วครับ เป็นรถมือสองติด LPG ครับ
ถึงตอนนี้เริ่มต้องเปลี่ยน จาน หม้อต้ม ไดชาร์จ และตอนนี้มีสวนที่ตจว.ทางเข้าจะขรุขระ
และถ้ามีฝนจะเป็นโคลนและเจ้าโคโลน่า จะลื่นโคลนบ่อยมากครับ
พ่อผมจึงคิดว่ามีสวนแล้ว บวกกับน้ำท่วมบ่อยครับที่หมู่บ้านผม จึงอยากเปลี่ยนเป็นรถสูงหน่อยครับ
พ่อผมอยากได้รถประมาณ Pick Up เพราะมีนาเมษาผลมะม่วงจะออก เวลาไปสวนจึงต้องขนทั้งกระเป๋า
และมะม่วงมาฝากญาติครับ สามารถลดภาษีได้อีกด้วยครับ แต่ด้วยแม่และผมเห็นว่าออกต่างจังหวัดก็ไม่บ่อย และอยากให้ด้านหลังนั่งสบายหน่อย จึงชอบประมาณฟอร์จูนเนอร์ครับ
เลยอยากถามพี่พี่ว่า ตัวไหนโอเคสุดสำหรับการเดินทางของผมครับ
เดือนนึงไป ตจว. ประมาณ 1-2 ครั้งครับ(ทางเข้าแอบลุยนิดๆครับ) ไปกัน 4-5 คนครับ
แต่ถ้าเป็นปกติ เดินทางในกรุงเทพจะไปกัน 3-4 คน ครับ
แม้สองตัวนี้จะคนละขั้วกันคือรถ SUV กับ รถ Pick Up
แต่ผมขออนุญาตให้เป็นตัวเลือกใกล้เคียงกันก็แล้วกันนะครับ
1.New Ford Ranger XLT4x2 Double Cab AT 799,000 บาท
(ถ้าหักภาษีแล้ว น่าจะประมาณ 730,000 บาท)
2.New Fortuner BMC 2.5G VGNturbo MT 1,059,000 บาท
(ไม่เกี่ยงเกียร์ ออโต้หรือธรรมดา ครับ)
พี่พี่คิดว่า ตัวไหนคุ้มค่าสุด เหมาะกับรูปแบบของครอบครัวผมครับ

ปล.ถ้าเกิดผิดพลาด่ปะการใดหรือเปรียบเทียบคนละมวย ต้องขออภัยด้วยนะครับ เป็นรถดีเซล,รถใหญ่ และรถมือ1 คันแรกครับ เลยอยากทราบตัวเหมาะสมที่สุดครับ

จากคุณ : Toppzn
เขียนเมื่อ : วันออกพรรษา 54 14:18:43 A:125.24.240.20 X: TicketID:333147

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com