Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สน.ทุ่งมหาเมฆ (อีกแล้วครับท่าน) ติดต่อทีมงาน

เรื่องนี้เป็นเรื่องอีกครั้ง เมื่อ ทาง สน.ทุ่งมหาเมฆ ได้จัดการเปลี่ยนแปลง การปล่อยสัญญาณไฟคนข้ามถนน ตรง สะพานไทย-เบลเยี่ยม ให้พวกเราได้ มีโอกาส เดินข้ามถนน แบบไม่ต้อง รีบ เหมือนแต่ก่อน เพราะตอนนี้ระบบการจัดการของทาง สน.ทุ่งมหาเมฆ ดีมาก มาก (ขอชื่นชม ด้วยใจจริง ค่ะ)

1.  เมื่อท่านปล่อยรถจากถนนสาทรเหนือ ไปถนนพระราม 4 ขาออก (บ่อนไก่) ช่วงนั้น พวกเราจะได้ข้ามถนน แบบไม่ต้องระแวง และ มั่นใจว่าปลอดภัย แน่นอน (ขอบคุณค่ะ)

2.  เมื่อท่านปล่อยรถทางตรง เข้าเส้นพระราม 4 ขาเข้า (ทางไปอื้อจือเหลียง) ทำให้พวกเรา ข้ามถนนได้ ปลอดภัยขึ้น (ขอบคุณอีกครั้งค่ะ)

3.  รถที่มาจาก จุฬาฯ ฝั่งสวนลุม แล้วมาติดไฟแดง เพื่อที่จะเข้า เส้นสาทรใต้ ก็มีการจัดการที่ดี คือ จะไม่ปล่อยให้คนข้ามคอย ระวัง ว่า เฮ้ย!! รถจะเลี้ยวแล้ว นะ รีบข้าม (เหมือนแต่ก่อน) ตอนนี้ ท่านได้จัดระบบ ให้พวกเราแล้ว (ขอบคุณค่ะ)

4. รถทางตรงจาก เส้นวิทยุ ที่จะเข้าเส้นสาทรใต้ (แต่ก่อนพวกเราก็ต้องระวังเวลาข้ามถนน เพราะต้องระแวง ทั้ง 2 ข้าง แต่ตอนนี้ ไม่มีแล้วความหวาดระแวง เหล่านั้น (ขอบคุณค่ะ)

วันนี้ เราเก็บภาพเหล่านั้นมาฝาก ด้วย

ขอบอกว่า เราชื่นชม จริง ๆ ถ้าใครเห็นด้วยกับเรา ขอให้ ทุกคน ร่วมแสดงความคิดเห็น เพื่อเป็นกำลังใจ ให้กับ สน.จราจร สน.ทุ่งมหาเมฆ ด้วยนะค่ะ

คนเรา ทำดี มี การเปลี่ยนแปลง ไปในทาง "ที่ดี" เราก็ต้อง ชื่นชม ใช่ไหมค่ะ

จากคุณ : iahcmos
เขียนเมื่อ : 13 ต.ค. 54 08:43:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com