Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำด้วยค่ะ - ขายรถไปหลายปีแล้ว แต่ทำไมมีใบสั่งส่งมาที่บ้าน ต้องทำไงดี ติดต่อทีมงาน

ขายรถไปเรียบร้อย 4 ปีแล้วค่ะ ทำสัญญาซื้อขาย รับเงินสด ไม่ได้ทำเรื่องโอน(เพราะตอนนั้นไม่ทราบ คิดว่ามีสัญญาอย่างเดียวก็เรียบร้อย - -! )

หลังจากนั้น เจอใบสั่งส่งมาที่บ้าน 2 ครั้ง

- ครั้งแรก อยู่ในช่วงเพิ่งขายไปใหม่ๆ เป็นความผิดเล็กๆน้อยๆ คือกลับรถในที่ห้ามกลับ เราก็เข้าใจเอาเองว่าเค้ายังไม่ได้เอารถไปปล่อยจึงไม่ได้ทำเรื่องโอนให้คนใหม่ รถจึงยังเป็นชื่อเราอยู่ เดี๋ยวสิ้นปีต้องต่อทะเบียนก็คงจะเรียบร้อย

ล่าสุด เจอฝ่าไฟแดง มีใบสั่งให้ไปจ่ายค่าปรับ อีกแล้ว..

เอ่อ... นี่ถ้าไปทำผิดร้ายแรงอะไรเข้า คงจะซวยแน่ๆ ทำไงดี

อย่างนี้เราต้องทำอย่างไรบ้างคะ ต้องติดต่อผู้รับซื้อคนนั้นให้มาทำเรื่องโอน ใช่ไหม หรือให้ไปแจ้งตำรวจ  ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

จากคุณ : MableCat
เขียนเมื่อ : 15 ต.ค. 54 20:46:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com