Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าคุณโดน ขูดรถรอบคัน คุณจะโกรธมั้ยครับ ติดต่อทีมงาน

ผมเคยไปตึกจอดรถแห่งนึงในกรุงเทพกับพี่ที่ทำงานครับ ไปเรื่องงานครับ

รถพี่ผมคือคันดำครับ ช่องทางเดินรถก็ตามภาพเลย

ตอนไปจอดยังไม่มีคนมาจอดขวาง

พอทำงานเสร็จก็กลับมาที่รถ ดันเจอคันสีเหลืองจอดขวางไว้

ผมก็ลงไปช่วยเข็น แต่ก็ไม่ไปครับ เพราะยกเบรกมือขึ้น แถมใส่ P อีก

จริงๆมันก็มีป้ายนะครับ จอดรถซ้อนคัน ตั้งล้อตรง ปลดเบรก เข้าเกียร์ N

คิดในแง่ดี อาจจะมือใหม่ ก็ลงไปที่ตึก ไปขอให้ประชาสัมพันธ์ช่วยตามเจ้าของรถ

ชั่วโมงนึงแล้ว สองชั่วโมงแล้ว ยังไม่มีวี่แวว ความอดทนเริ่มหมดครับ ทั้งผมและพี่

ตารางงานที่เตรียมไว้ก็ต้องเปลี่ยนทั้งหมด เพราะที่ๆจะไปมันอยู่ ตจว หา Taxi ไปไม่ได้

โชคดีที่คันสีเขียวฝั่งซ้ายออก พี่ผมก็เลยค่อยๆถอยๆเขยิบๆ จนออกได้

พอจะออกได้ พี่ผมดับเครื่อง ผมก็ถาม ไม่ไปล่ะพี่

พี่ตอบว่า ขอลงไปทำธุระแป้บ

พี่ผมหันไปมองเห็นพี่ผมเดินรอบไอ้คันเหลืองนั้นเลย

อ้อ เข้าใจล่ะ พี่ผมเขาไปช่วยแต่งรถให้รถ เป็นรอยรอบคันเลย

ผมก็เป็นคนธรรมดา ที่ยังมีทั้งด้านดีและด้านเลว

สำหรับครั้งนี้ ผมไม่ว่าอะไรพี่ผมหรอกครับ  พี่เขาทำในสิ่งที่ใจผมอยากทำแต่ไม่กล้า

ผมไม่รู้ว่าเจ้าของรถเหลืองจะโกรธแค่ใหนนะครับ ที่รถโดนขูดเป็นรอยรอบคัน

แต่ผมว่าเขาคงได้บทเรียนราคาแพงแล้ว จอดรถซ้อนคัน อย่าได้ทำแบบเดิมอีก

จากคุณ : Mbell
เขียนเมื่อ : 16 ต.ค. 54 21:19:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com