Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

น้ำท่วม,รถติด,..ผมขอแค่..วินัยและความเอื้อเฟื้อต่อกัน ติดต่อทีมงาน

เมื่อวานไปธุระที่ราชบุรีมา ช่วงขากลับมาเจอฝนบ้างไม่มาก
ผมไม่อยากขึ้นด่วนเลยมาทางธรรมดา ผมใช้เส้นทางนครอินทร์
แต่ก่อนที่จะเลี้ยวขึ้นสะพานมีน้ำท่วมขังค่อนข้างสูงแต่รถพอผ่านได้
รถส่วนมากก็จะเข้าแถวสลับกันไปแต่ก็มีบางคันที่ก็เห็นอยู่ว่ารถติด
ก็ยังมาแทรกจากขวาสุดปาดเข้ามา(เลนซ้ายน้ำลึก.ป๊อด)
ผมขับชิดขอบทางขวาสุดไปเรื่อยๆก็ยังไม่รถดีเซล(ย้ำว่าดีเซล)จี้ดูดท้าย
อันนี้ไม่เท่าไหร่ คันอื่นเค้าวิ่งขวาเลนเดียวยังมีพวกวิ่งซ้ายน้ำบานมาเลย
ดีว่ารถผมไม่ดับแต่ไฟเตือนโชว์บางตัว ขนาดรถสุงๆ ยังไปเรื่อยๆเลย
ผบ.สส.ผมเห็นมันวิ่งซ้ายมาน้ำบานเปิดกระจกเอาแป๊บเหล็ก 6 หุนโบกเลย
สรุปว่ารถชะลอครับ แล้วเปิดกระจกมามองหน้า ผบ.สส.ผมพูดเลยว่า...
เห็นมั๊ยว่าเค้าขับกันมายังไง เห็นใจกันบ้าง น้ำใจมีมั๊ย หรือว่าแค่ขับรถเป็น
คุณเธอพูดเป็นชุดครับ...แล้วก็ขับตามกันมาแต่พอพ้นน้ำก็เปิดกระจกกวักมือ
ผมก็ตามไปจอดจ่อท้ายหลังจากลงสะพานแล้ว สิ่งที่เจอคือ..คนขับคันนั้น
ลงมาขอโทษพร้อมกับบอกว่า..ไม่คิดว่าคลื่นมันจะสูงขนาดนี้..ขอโทษครับ
ผมก็บอกว่าไม่เป็นไรแต่ครั้งหน้าก็ระวังหน่อยแล้วกันนะครับ..
ก็ยิ้มแย้มแล้วก็จากกันไป...
ขอไม่มากครับ..วินัยและความเอื้อเฟื้อต่อกันครับ

จากคุณ : nismo b11
เขียนเมื่อ : 18 ต.ค. 54 11:56:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com