Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Taxi เอาเปรียบชาวต่างชาติ ไม่เวิคเลยนะ ..... [ย้ายจาก : รถ-ประดับยนต์] ติดต่อทีมงาน

เมื่อวานนี้ช่วงประมาณ 23.00 น. บริเวณย่านอโศก

ระหว่างที่ได้ขับรถหาเงินตามหน้าที่ประจำวัน  

ผมได้รับชาวต่างชาติอยู่กลุ่มหนึ่ง ซึ่งมาเป็นครอบครัว และมองแล้วว่าเป็น นักท่องเที่ยวในระดับดี ครับ  ทั้งมด 5 ท่าน เป็นเด็กเล็กซะ 1 ท่าน  

เค้าโชว์นามบัตรโรงแรม อีสติน มักกะสัน ซึ่งผมมองแล้วว่าใกล้นิดเดียว พอที่จะวิ่งไปส่งได้อยู่ เพราะ 4 ท่าน ตัวค่อนข้างใหญ่ ต้องค่อยๆ คลานหลบหลุมไปได้เรื่อยๆ

ตอนขึ้นรถเค้าชี้ที่ Meter เค้า บอกว่า By Meter ผมตอบว่า Ok  I can go

พอขึ้นรถเค้าก้อเล่นให้ฟังประมาณว่า เค้าเรียกคันผมเป็นคันที่ 6 ส่วนคันอื่นไม่ยอมไป  

บ้างก็ ไม่้ไปเลย

บ้างก็ เรียกราคาเหมา 200 บาท

ผมเลยบอกเค้าไปว่า You big body นะ ... Some car can not to go  

เค้ายืนรอต้องตากฝนอยู่

ผมจึงพาเค้าวิ่งไปที่โรงแรมออกแยกอโศก และ ไปเลี้ยวเข้าเลียบสถานีรถไฟมักกะสัน  

Meter ขึ้น 49 บาท   ชาวต่างชาติคอบครัวนั้น ขอบคุณกันยกใหญ่ และให้แบงค์ 100 มา ผมจะหยิบแบงค์ 50 ทอนให้  

เค้าตอบกลับมาว่า For You ,  Thank very  

ผมยิ้มกรุ้มกริ่ม.... เติมก๊าซที่พระราม 9 กลับบ้านนอนด้วยความสุข

แก้ไขเมื่อ 18 ต.ค. 54 13:29:26

จากคุณ : Jackkrit_P
เขียนเมื่อ : 18 ต.ค. 54 13:28:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com