Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครใช้ล้อแบบมียางในขี่เที่ยวออกทริปเดินทางกันบ้างครับ ติดต่อทีมงาน

มีใครที่ชอบขี่มอเตอร์ไซด์ออกทริปเดินทางท่องเที่ยว

แต่ใช้ล้อรถแบบที่มียางในกันบ้างครับ

อยากถามว่าล้อแบบมียางในเวลาขี่ออกทริปรู้สึกกังวลว่ายางจะแบนกันบ้างมั้ยครับ

( เหยียบตะปู , ยางร้อนจนแฟบ )

เพื่อนๆ เตรียมอุปกรณ์อะไรไปบ้างมั้ยครับเผื่อกรณียางแบนแล้วหาร้านปะยางไม่ได้

ล้อแบบมียางในถ้าขี่รวดเดียว 150กิโลเมตรมากเกินไปหรือเปล่าครับ

( กลัวยางร้อนแล้วแฟ่บเหมือนกัน )

อย่าง Click i ผมรู้สึกว่าบางครั้งเวลาขี่เยอะๆ ขี่มากๆ ยางมันจะร้อนจนแบนไปเองเลยก็มีเหมือนกันครับ

( หรือไปเหยียบตะปูมาก็ไม่รู้เหมือนกันครับ )

ยังดีสามารถหาร้านปะยางได้ แต่จริงๆไม่เคยได้ปะหรอกครับ

เพราะร้านไม่ยอมปะให้ บอกให้เปลี่ยนอย่างเดียวเลยครับ

( แต่เคยแบนแค่ล้อหลังเท่านั้นนะครับ

ล้อหน้าไม่เคยแบนเลยแม้แต่ครั้งเดียว...ยางเดิมใช้มา 3หมื่นกิโลแล้ว )

จากคุณ : SPLENDIDA
เขียนเมื่อ : 22 ต.ค. 54 15:07:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com