Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++ จอดรถบนสะพานรัชดา-ท่าพระ เช้านี้ รถคุณถูกชนค่ะ ++ ติดต่อทีมงาน

เข้ามาบอกเพื่อนๆ ในรัชดาค่ะว่า  มีใครในห้องนี้ จอดรถไว้คันสุดท้ายของสะพานข้ามแยกรัชดา-ท่าพระ รึเปล่าคะ  

ไปดูรถด้วยนะคะ โดนรถมอเตอร์ไซด์ชนค่ะ

คนขับพร้อมมอเตอร์ไซด์กลิ้งลงไปตรงทางลงด้ายซ้าย รถไปหยุดตรงรถที่จอดไว้เป็นแถวด้านซ้ายอีกที  
ไม่รู้ว่า จะโดนรถคันอื่นด้วยรึเปล่านะคะ

ขับชนค่อนข้างแรงค่ะ แบบไม่เบรกเลย เหมือนไม่เห็นรถจอดค่ะ
ไม่รู้เป็นอะไรรึเปล่า ป้าไม่สามารถจอดรถได้ค่ะ เพราะถนนโล่ง และวิ่งตามกันมาเร็วค่ะ

รู้แต่ว่า มีมอเตอร์ไซค์อีกคัน เบรกทันหลังจากคันหน้าล้มนะคะ  น่าจะเข้าช่วยเหลือแล้ว

....... เข้าใจคนที่จำเป็นต้องจอดรถบนสะพานนะคะ
และก็.. บางทีก็ต้องเข้าใจส่วนรวมด้วยค่ะ

อีกอย่างนึง   ท่านใดจอดรถตรงสะพานที่วิ่งจากเดอะมอลล์บางแค (อยู่ด้านซ้าย)  ไปดูรถด้วยนะคะ

เช้านี้ เห็นผู้ชายเดินมองเข้าไปในรถของแต่ละคัน แล้วหวั่นใจ  ไม่รู้ป้าแก่คิดร้ายเกินไปรึเปล่า

หรือว่า เป็นคนที่เพิ่งนำรถมาจอดไว้ และกำลังเดินกลับลงไป แล้วก็มองนู่น นี่ นั่น ไปตามเรื่อง  แต่มองนานไปหน่อยเท่านั้นเอง

ก็แค่เอามาเตือนๆ กันไว้นะคะ  ไปดูแลรถกันบ้างค่ะ

จากคุณ : pa-kae-laew
เขียนเมื่อ : 26 ต.ค. 54 08:06:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com