Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

น้ำท่วมใจ (ดี)..เมื่อวาน หนักมาก.. ติดต่อทีมงาน

เมื่อวานตอนเย็น ประมาณ 6 โมงเย็นกว่า แถวพระราม 9 บรรยากาศ มาคุ มาก ๆ ฝนกำลังจะตก ฟ้ามืดมาก ๆ ฟ้า แล๊บ แปล๊บ แปล๊บ เรายืนรอรถเมล์ กันด้วยใจระทึก ประมาณ 30 กว่าคน น่าจะได้ นะ รถเมล์ ก็ไม่มี รถแท๊กซี่ ก็ไม่รับ ฝนก็กำลังจะตก

แต่ ณ บัดนั้น ก็มีรถตู้คันนึง พี่เค้าวิ่ง อยู่ เลน 2 คือต้องเบี่ยงเข้าหา ป้ายรถเมล์ พี่เค้าหันหัวรถตู้เข้ามา แล้วถามว่า ไปร่มเกล้าหรือป่าว เราก็นึกว่าพี่เค้าถามทาง พี่เค้าบอกว่า ไม่ใช่ ใครจะไปร่มเกล้าบ้าง ด้วยความที่เรา เป็นคนปากไว เราก็ถามว่า "คนละเท่าไหร่" (แต่ถ้าเสียตังค์ก็ยอมนะ) แต่พี่เค้าตอบมาว่า "ฟรี ครับ ผมจะกลับบ้านทางนั้นพอดี" (รถตู้นั่งได้ประมาณ 15 คนมั้ง)
แล้วพี่เค้าก็ เบนรถเข้ามาจอดเทียบ พอบอก ฟรี พวกเราขึ้น เลย นั่งกันมา แล้ว พี่เค้าใจดีมาก เราเรี่ยราย เงินให้เค้า เป็นสินน้ำใจ พี่เค้าก็บอกไม่เอา ไม่เอาครับ (แต่เราจะให้) ขอบคุณพี่เค้ามาก เค้าชื่อ "บังมัด" รถตู้ ทะเบียน "ฮน-1076" เราบังคับถ่ายรูปพี่เค้า ขอบคุณพี่เค้ามาก ที่มีจิตใจ งาม และ ขอให้ พระเจ้า ตอบแทน ในความดีของเค้า

ขออนุญาตลงรูปพี่เค้า และ บรรยากาศ ในรถ เมื่อวานนะค่ะ

จากคุณ : iahcmos
เขียนเมื่อ : 26 ต.ค. 54 10:12:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com