Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

update ลานจอดรถมหาวิทยาลัยบูรพา บางแสนครับ ติดต่อทีมงาน

ยังเหลือที่จอดรถ เยอะเลยครับ หลายร้อยคัน
เป็นที่จอดรถ ที่ทางมหาวิทยาลัยจัดให้ ซึ่งมี รปภ. 24ชม.
ตอนกลางคืนมีไฟส่องสว่างครับ แต่ที่จอดเป็นลานกว้างครับ เป็นล๊อกๆ มีต้นไม้บ้างนิดหน่อย
เหมือนกับที่จอดรถตามงานกาชาดครับ

ซึ่งผมได้เข้าไปสอบถามทางรปภ. ที่เฝ้าลานจอดอยู่

น้องเขาบอกว่า เอามาจอดได้ 24 ชม.เลยครับ แต่ให้เตรียมเอกสาร

สำเนาทะเบียนรถ 1
สำเนาบัตรประชาชน 1 เซ็นรับรองสำเนา เข้ามากรอกแบบฟอร์ม แล้วจอดได้เลยครับ

น้องเขาแนะนำด้วยว่า ถ้าพี่มาจอด วันสองวัน ให้จอดตามหน้าตึกอาคารในมหาวิทยาลัยได้เลยครับ เพราะจะได้เอารถเข้าออกง่ายกว่า
แต่ถ้าจอดยาวๆก็เอามาจอดตรงลานนี้ได้เลยครับ(เพราะจอดในลานต้องทำเอกสารก่อนเข้าจอดครับ) ซึ่งน้องเขาบอกว่าเมื่อตอนกลางวันก็มีเต๊น รถเอารถมาฝากเหมือนกัน
ผมก็เลยชำเลืองๆดู เออจริงแฮะ จอดเรียงเอาผ้าคลุม เป็น แถบๆเลย

รายละเอียดลานจอดรถน่ะครับ
เข้าประตูหน้ามอบู ไป ผ่านวงเวียนแรก จะอยู่ซ้ายมือครับ ผ่าน ธนาคารกรุงไทยสาขาย่อยมอบูนิดเดียว

สำหรับศิษย์เก่า เอาง่ายๆเลยครับ ลานจอดก็คือ พื้นที่เก่าของหอพัก 1-5 นั่นเองครับ เพราะตอนนี้เขาทุบตึกหอพักทิ้ง แล้วถมที่เกลี่ยพื้น เพื่อทำเป็นลานจอดรถครับ(ล้อเล่น)

กว้างพอสมควรรองรับรถได้หลายร้อยคันเลยครับ
ถ้ายังมีข้อสงสัยยังไงโทรสอบถามได้ที่ มหาวิทยาลัยบูรพาได้เลยครับ
038-102-222

จากคุณ : tproject
เขียนเมื่อ : 26 ต.ค. 54 20:19:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com