Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปรับตัว ปรับการขับขี่ เมื่ออพยพมาอยู่บ้านนอกหน่อยนะคะ ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นใด ฉันเป็นคนต่างจังหวัดค่ะ ได้รู้ข่าวว่าทาง อบจ.จะเปิดศูนย์พักพิงให้กับผู้เดือดร้อน ไม่นานนักมีคนแปลกๆ ไม่ค่อยคุ้นหน้าเข้ามาดำเนินขีวิตในจังหวัดของฉัน เรื่องการใช้ชีวิตฉันไม่มีปัญหาหรอกค่ะ ช่วยๆกันไป แต่เรื่องนิสัยการขับรถ (หรือพี่ๆคนอื่นจะเรียกอย่างไรฉันไม่ทราบนะคะ)พวกคนต่างจังหวัดอย่างเรารับไม่ได้จริง มันไร้ซึ่งมารยาทค่ะ ออกแนวเห็นแก่ตัว ไม่สนใครจะเป็นอย่างไร ถ้าพวกเขาเจอคนที่ทนได้ก็ดีอยู่หรอก แต่ว่าเมื่อวันก่อนดันเกิดเรื่องชกต่อยกัน ระหว่างเจ้าถิ่นกับผู้อพยพ เลยอยากพูดแบบรวมๆเลยนะคะว่า เมืองบ้านนอกอย่างบ้านฉัน ผู้ขับขี่ถึงจะออกแนวเซื่องๆต๊องๆ ขับรถเอื่อยๆ แต่พอเวลาโกรธเอาถึงตายเลยคะ ไปขับรถต่างบ้านต่างเมืองก็น่าจะปรับตัวเองสิคะ ขอโทษด้วยนะคะ สำหรับคนที่ขับรถแบบมีมารยาท

ปล.ฝากเตือนใจญาติพี่น้องด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : Tubkwan
เขียนเมื่อ : 31 ต.ค. 54 17:44:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com