Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอสอบถามปัญหา GARMIN NUVI 1250 หน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

คือเจ้า NUVI 1250 ผมมันมีปัญหาเหมือนปลั๊กหลวมอ่ะครับ
เวลาขับรถไปซักระยะหนึง มันจะขึ้นเวลานับถอยหลัง(จะปิดเครื่อง)เองอัตโนมัติ
แต่พอเอามือกดๆดันๆโยกๆตรงขั้วด้านหลังจอให้แน่นๆ มันก็ทำงานต่อเป็นปกติ แต่เดี๋ยวเดียวก็เป็นเหมือนเดิมอีก

รำคาญมากๆครับ ขับไปดัน(ขั้ว)ไปเสียสมาธิมากๆเลย
ส่วนตรงขั้วที่เสียบกับปลั๊กรถ ไม่มีปัญหาครับ เพราะไฟสีเขียวมันก็ขึ้นตลอดเวลา

ขอรบกวนเลยเเล้วกันนะครับ
1. ปัญหานี้เกิดจากขั้วหลังจอมันหลวมใช่มั๊ยครับ
2. ถ้าใช่ เคลมได้หรือเปล่า หรือว่าถ้าเคลมไม่ได้ ผมจะซื้อปลั๊กใหม่เลยดีมั๊ยครับ ไม่ทราบว่าราคาแพงรึเปล่า
3. แล้วตัวปลั๊กนี่ใช้ของเทียบแทนได้มั๊ย หรือว่าต้องใช้ของ GARMIN เท่านั้นครับ

ปล. ซื้อมาเมื่อเดือนมี.ค. 54 ครับ ตอนที่ยังราคาเก่า 5,900
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบไว้ล่วงหน้าเลยนะครับ

จากคุณ : mighty-x
เขียนเมื่อ : 1 พ.ย. 54 20:08:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com