Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

---> ใครจอดรถบนทางด่วนหรือสะพานทั้งหลายผมมีเรื่องจะบอก ติดต่อทีมงาน

คือจะบอกว่า ช่วงหลายวันที่ผ่านมามีโอกาสขึ้นทางด่วนหลายที่ แล้วจะสังเกตรถที่จอดอยู่ว่ามีอะไรแปลกไปบ้าง

เท่าที่สังเกตได้ ตามนี้ละกัน

1. ผ้าคลุมรถ ใครที่เอาผ้าไปคลุมรถ รีบไปดูซะเพราะบางคันปลิวไสว สวยงามมาก บางคันกองอยู่ที่พื้นแล้ว กลัวว่าถ้าหลุดหรือปลิวจะทำให้เกิดอุบัติเหตุได้

2. กระจกไม่พับ อันนี้เห็นห้อยหลายคันละ ใครที่รู้ตัวหรือไม่แน่ใจ และจะจอดอีกนานไปพับซะ

3. ยางแบน มีหลายคันที่ยางแบนมาก แบนล้อเดียว แบนทุกล้อ ไปตรวจรถของท่านด้วย

4. ล้อไม่มี พวกล้อสวยๆให้ระวังนะครับ อ่อ!! ล้ออะไหล่รถกระบะด้วย เพราะเท่าที่เห็น
บางคันล้อหายล้อเดียว บางคัน 2 ล้อ บางคันทุกล้อ โดยเฉพาะล้อ Vios TRD เท่าที่สังเกตนะครับ

5. กระจก หลายคันที่กระจกหายไปเลยโดยเฉพาะรถเก๋ง น่าจะโดนทุบ

6. จอดตรงทางแยก หลายคันที่ชอบไปต่อท้ายตรงทางแยก บางที่ตำรวจเอาสีมาพ่นห้ามจอดที่พื้นที่บริเวณนี้
ก็ยังจอดกันได้ ไม่กลัวโดนชนหรือไงครับ

7. จอดเบี้ยว ล้อไม่ต้อง หัวโผล่ ตูดออก ไปขยับจอดใหม่ด้วยครับ

เท่าที่สังเกตได้ก็ประมาณนี้แหละ หมั่นไปดูบ่อยๆนะครับ แต่ถ้าไม่จอดบนทางด่วนได้จะดีที่สุดครับ

อีดิท.. แก้ไขข้อความผิดครับ

แก้ไขเมื่อ 05 พ.ย. 54 11:23:06

จากคุณ : Sotuska
เขียนเมื่อ : 5 พ.ย. 54 01:38:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com