Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตอนแรกเล็ง CBR150i จากนั้นก็ไปเหล่นินนิน 250 ดูไปดูมาชอบรุ่นใหญ่ซะงั้น แต่ยังขี่ไม่เป็นหรือจะกลับมาเอา KSR ดี ติดต่อทีมงาน

CBR 150i (3 คน)
  Ninja 250 (45 คน)
  KSR (3 คน)

5.88%
  CBR 150i (3 คน)
 88.24%
  Ninja 250 (45 คน)
 5.88%
  KSR (3 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 51 คน

อย่าเพิ่งงงนะครับ ผมเคยตั้งกระทู้ในนี้มาสองสามครั้งแล้วว่าจะลงไปทำงานภูเก็ต อยากได้มอเตอร์ไซด์สักคัน จุดประสงค์หลักคือเอาไว้ขี่เล่นสนุกๆ เพราะยังขี่มอเตอร์ไซด์มีคลัชไม่เป็น

1. CBR150i เป็นเป้าหมายแรก
ข้อดี : ราคามิตรภาพ รับได้ครับ
ข้อเสีย : โรงงานปิด อยากได้สีดำ หาของยาก และต้องซื้อสด

2. Ninja250 เริ่มดูใหญ่ขึ้น
ข้อดี : สวยกว่า ครบกว่า ดีกว่า ซื้อผ่อนได้ดอกเบี้ยๆ พอๆกับ CBR เลย และเผลอๆเอาไปทำรถเช่าให้ฝรั่ง หารายได้เลี้ยงตัวเองได้ด้วย
ข้อเสีย : ดู Kawa มากๆ เลยถูกใจ ER6N ตัวใหม่ (แต่ราคาสองแสน up ผมยังไม่พร้อม) ถ้าออกนินจามา งบผมคงหมด เพิ่ม cc ลำบากแน่

3. KSR ตัวแรกก็ไม่มีของ ตัวสองก็ลงเงินหนักอยู่
ข้อดี : ไหนๆก็ขี่มอเตอร์ไซด์มีคลัชยังไม่เป็น ออก KSR มาขี่ได้เลย จ่ายไม่หนัก ใช้ปีนึงเบื่อ ปล่อยเอาเงินไปดาว์น cc สูงก็ยังได้
ข้อเสีย : เล็กไปไหมครับ

แต่ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องค่า Maintenance เท่าไหร่ รบกวนขอคำแนะนำด้วย

เลยจัดทำโหวตดู ใครใส่คะแนนให้เบอร์ไหน ขอเหตุผลประกอบการตัดสินใจด้วยนะครับ

จากคุณ : MArs Volta
เขียนเมื่อ : 14 พ.ย. 54 12:05:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com