Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แนะนำเส้นทาง ไปหนองแขม ติดต่อทีมงาน

***แนะนำ เส้นทางจาก วงเวียนใหญ่ ไป หนองแขม-อ้อมน้อย ***

แนะนำ เส้นทางจาก วงเวียนใหญ่ ไป หนองแขม-อ้อมน้อย โดยใช้เส้นทางจากแยกตากสินวงเวียนใหญ่ ขับไปทางถนนกัลปพฤกษ์ ขับตรงไปถึงถนนกาญจนา(ถนนวงแหวน) เลี้ยวซ้าย แล้วขับผ่านแมคโครบางบอนไปเลี้ยวซ้ายเพื่อเข้าถนนเอกชัย แล้วไปกลับรถตรงยูเทรินแรก ข้ามสะพาน... ขับตรงไปเจอสี่แยกไฟแดง เลี้ยวขวาเข้า ถนนบางบอน5 ขับตรงไปออก เพชรเกษม 81 จากสี่แยกหนองแขมไปจะเจอน้ำท่วมประมาณ10เซ็น (รถเล็กผ่านได้) พอเลยบริษัทไทยรุ่งไป จะมีโค้งขวาผ่านขับ50เมตร เลี้ยวซ้ายเข้าตลาดศูนย์การค้าหนองแขม (เพราะหน้าปากซอยเพชรเกษม81 น้ำลึก รถเล็กห้ามผ่าน) พอออกถนนเพรชเกษมได้ ก็สบายแล้ว เส้นทางนี้ ผมเห็นรถเท็กซี่ ก็ยังมาได้แล้วนะครับ เพิ่มเติม ถนนเลียบ-ฝั่งเหนือ รถเล็กสามารถวิ่งได้ถึงคลองขวางนะครับดูเพิ่มเติม

จากคุณ : pen-ti
เขียนเมื่อ : 20 พ.ย. 54 21:27:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com