Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำเรื่องต่อประกันปีที่ 2 ของ Vigo Prerunner จะเลือกของที่ไหนดีครับ ติดต่อทีมงาน

เมื่อซักครู่ ไฟแนนซ์ ไทยพาณิชย์ คู่ทุกข์คู่ยาก ที่ต้องเป็นเพื่อนกันนานถึง 6 ปี T_T ตอนนี้เหลือเป็นเพื่อนอีก 5 ปี ได้โทรมาแจ้งเรื่องต่อประกัน โดยประกันเดิมเป็นของ ไทยวิวัฒน์ มีประวัติเคลม 2 ครั้ง

ครั้งแรกถอยหลังไปชน Taxi ของผมเคลม กันชนหลังเปลี่ยนใหม่ คู่กรณีกันชนหน้า
ครั้งสองไปเบียดเสามา เคลมกาบข้างโป่งล้อ ทำสีใหม่

โดยเจ้าหน้าที่มี 2 ที่ให้เลือก

1. ไทยวิวัฒน์ (ที่เดิม) เบี้ย 23,516 ซ่อม K.Motor
2. เมืองไทยประกันภัย เบี้ย 18,850 ซ่อมศูนย์ในเครือ

โดยทั้ง 2 ที่ให้ทุนประกันภัยรถเท่ากันที่ 570,000

จะเลือกที่ไหนดีครับ หรือจะเลือกไปที่อื่นเลยดี แล้วพวกโบรกเกอร์ตามโลตัสดีมั้ยครับ เห็นบอกผ่อนได้ ผ่อน 0%

ขอบคุณครับ
Prerunner 4 ประตู 2.5VNTurbo

แก้ไขเมื่อ 22 พ.ย. 54 16:55:44

แก้ไขเมื่อ 22 พ.ย. 54 16:46:31

จากคุณ : Akesonic
เขียนเมื่อ : 22 พ.ย. 54 16:35:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com