Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รถเสีย ขายต่อได้มั๊ยค่ะ ไม่อยากซ่อมหรือผ่อนแล้วค่ะ ติดต่อทีมงาน

คือ ซื้อรถยนต์มือสองมาใช้อ่ะค่ะ Toyota colola ปี 95 แก๊ส+เบนซิน ใช้มาได้ปีกว่า รถยนต์มีอาการเสียนู่นนี่ เช่น โช๊ค พัดลมหม้อน้ำ เพลาหน้า จุกจิกได้ซ่อมตลอดเลยค่ะ จนครั้งสุดท้ายมีอาการรอบตกค่ะ ขับๆอยู่รอบตกฮวบจนเครื่องดับกลางอากาศเลยค่ะ แถมมีกลิ่นแก็ส ก็เลยกลัวไม่กล้าขับ โทรตามช่างมาลาก แต่ช่างก็มาตั้งรอบให้สูงแล้วขับไปได้เฉย เรากลัวไม่อยากใช้ต่ออ่ะค่ะ แต่มีค่างวดติดอยู่อีก 35 งวดๆละ 4,280 บ. (รถยอดรวมที่ 210,000 บ. ผ่อน 48 งวด) ไม่รู้ว่าควรจะซ่อมดี หรือขายเลยดีค่ะ ไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้อ่ะคะ วานท่านผู้รู้ช่วยทีนะค่ะ ขอบคุณอย่างสูงค่ะ

จากคุณ : january4009
เขียนเมื่อ : 27 พ.ย. 54 09:50:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com