Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตำรวจจราจรจัับชาวบ้านตาดำๆแล้วเด็กแวนซ์ตีรถออกขวาไม่ตามไปจัับ? ติดต่อทีมงาน

เหตุการณ์นี้เพิ่งเจอมะกี้นี้เลยครับอยู่ห้องรัชดามาตั้งนานไม่คิดว่าจะมีเรื่องมาเล่าสู่กันฟัง

คือผมไปส่งแฟนที่ท่ารถตู้ที่ราชบุรีก็มีตำรวจตั้งด่านจับมอเตอร์ไซค์ล่ะครับ

สังเกตุตำรวจจับมอเตอร์ไซค์ตั้งแต่มาก็จับไปได้หลายคันเพราะมีไฟแดงอยู่

ก็เหมือนตำรวจทำตามหน้าที่ไปเรื่อยๆแล้วซักพักก็ข้ามฝั่งมาที่ท่ารถตู้ที่ผมอยู่2นาย

ซัก10นาทีได้มั้งรถตู้ก็มาผมก็เดินไปส่งแฟน เหตุการณ์ที่ผมเดินไปส่งแฟนนี่ล่ะ

คือสิ่งที่อยากจะบอกสังคมมันเป็นอย่างนี้จริงๆคือมีมอเตอร์ไซค์คันนึงน่าจะวัยรุ่นผู้ชายพ่วงแม่มา

(เดาว่าน่าจะเป็นแม่นะ)ตัวคนขี่ใส่หมวกแต่คนซ้อนไม่ได้ใส่

ก็โดนเรียกตำรวจก็ถามมีใบขับขี่มั้ยอะไรมั้ยคุยซักก็ได้ใบสั่งมาใบนึงวัยรุ่นรับไป

แม่ก็ควักตังค์จากกระเป๋าดูไม่ทันว่ากี่ร้อยให้ลูกเดินไปจ่ายฝั่งตรงข้าม(ป้อมตำรวจ)

คาดเดาแล้วแม่น่าจะทำงานหาเช้ากินค่ำเป็นกรรมกรรับจ้าง อันนี้คือเหตุการณ์คันแรกผ่านไป

ต่อไปอีกคันนึงก็มาเป็นวัยรุ่นหญิงอีกคนนึงไม่ใส่หมวกก็โดนเรียกคุยกันไม่ทันจะ5นาทีผู้หญิงบอกรถแฟนมั้ง

แล้วก็บอกไม่มีตังค์ๆจะให้ทำไงซักพักน้ำตาเริ่มไหลออกจากตาขวาสรุปก็ปล่อยไป

ต่อไปคันนี้ล่ะที่ผมไม่เห็นด้วยเลยเด็กวัยรุ่นหญิงประมาณน่าจะ20นิดๆ

ซ้อน3ไม่ใส่หมวกโดนเรียกแต่ผมว่าสามคนนี้รู้งานโดนเสร็จ

ยิ้มเลยจะจับจริงหรอ?เสียงอ้อนๆหน่อยท่าทีนี่ยิ้มแย้มเลยผิดกับอีกสองคันแรก

คุยไปคุยกันมาศูนย์แปดสี่เดี๋ยวคืนนี้โทรไปน่ะแล้วก็ปล่อยไปทั้งสามคนก็

หัวเราะกันทั้งคันรถซึ่งความจริงแล้วถ้าจะจับนี่คงหลายร้อยหลายกระทง

ไม่สวมหมวกซ้อนสามไม่มีใบขับขี่ อ่าวอย่างนี้ความเป็นธรรมมันอยู่ที่ไหน
ความยุติธรรมมันอยู่ที่ไหน ไอ้เรื่องปล่อยผู้หญิงร้องไห้ผมยอมได้นะ

อะรุ่มอะร่วยกันได้แต่สองแม่ลูกที่เค้าหาเช้ากินค่ำล่ะเงินทองเค้าทั้งนั้น
กว่าจะหามาได้แต่ละบาท ความจริงคนขี่สวมหมวกก็ในจะ

ปล่อยได้อะรุ่มอะร่วยกันหน่อยแล้วที่เด็กแว๊นซ์เห็นตำรวจแล้ว

ตีรถออกขวาขี่อย่างแรงเมื่อเห็นตำรวจล่ะไม่ตามไปจับ

จากคุณ : ข้าวต้มหมูใส่กุ้งแห้ง
เขียนเมื่อ : 27 พ.ย. 54 18:40:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com