Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[คลิปจากกล้องหน้ารถผม] มอไซด์พลเมืองดี ติดต่อทีมงาน

เหตุเกิดใกล้ๆ 5 แยกลาดพร้าวครับ เมื่อวานตอนเย็น

อาเจ็กแกพยายามจะรีบวิ่งให้ถึงอีกฝั่งของถนนแล้วล้มครับ หน้าไถลไปกับพื้นนิดหน่อย ผลคือ ปากแตกครับ ดีที่มีพี่มอเตอร์ไซด์มาพอดิบพอดี ลงไปช่วยแกอย่างทันท่วงที ผมเองมัวแต่อึ้งครับ ทำได้แค่ร้อย อุ๊ย! ... พอได้สติจะปลด seatbelt ลงไปช่วยก็เป็นจังหวะที่พี่มอเตอร์ไซด์พยุงอาเจ็กขึ้นมาแล้วครับ

คนดีของสังคมจริงๆ ยกย่อง ยกย่อง!!

เสียดายผมตั้งให้กล้อง save file ทุก 5 นาที แล้วเหตุเกิดตอนใกล้ๆ 5 นาทีพอดีเลยขาดช่วงไป 3-4 วินาทีครับ  อีกอย่างไม่รู้ SONY VEGAS PRO ผมเป็นอะไรจะตัดต่อวีดีโอนี้ มีแต่เสียงแต่ไม่มีภาพ (สงสัยไม่รองรับ .AVI ครับ) ผมเลยถ่ายจาก Iphone มาอีกทีครับ

จากคุณ : IhateCopS
เขียนเมื่อ : 30 พ.ย. 54 07:37:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com