Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ประสบการ์ณขนหัวลุกบนถนนพระราม3 !! ติดต่อทีมงาน

เมื่อคืนราวเที่ยงคืนครึ่ง ขณะที่ผมกำลังขับรถกลับมาจากบางปูใช้เส้นทาง
สะพานภูมิพลมายังถนนพระรามที่3เพื่อกลับบ้านย่านสาธุประดิษฐ์ หลังจาก
ลงสะพานแล้วเลี้ยวขวาเข้าสู่ถนนพระราม3 ช่วงไกล้ๆแบงค์กรุงศรี
สำนักงานใหญ่ คืนนี้ไฟถนนค่อนข้างมืด ระหว่างที่ผมเริ่มเร่งความเร็ว
เพิ่มขึ้น จู่ๆในระยะไม่ถึง70เมตรข้างหน้า ได้ปรากฏเงาดำทะมึน
กลุ่มหนึ่งขึ้นมาและจี้เข้าหาผมด้วยความเร็วสูง ผมรีบเปิดไฟสูงอย่างเร็ว
เพื่อมองสิ่งที่อยู่ด้านหน้าให้ชัดเจนขึ้น และผมก็ต้องช๊อคสุดขีด
เมื่อกลุ่มเงาดำที่เห็นด้านหน้าราวกับพวกมันเพิ่งหลุดมาจากขุมนรก
ใช่แน่แล้ว มันคือกลุ่มเด็กแว๊นคะนองกำลังซิ่งย้อนศรเข้ามาทางรถผม
พวกมันไม่ได้เปิดไฟหน้า แต่ในขณะที่พวกมันเข้าไกล้รถผมในระยะอันตราย มันก็พากันเปิดไฟซีน่อนอันแสบตาจี้ใส่รถผม ในระยะนั้น
ผมเองไม่สามารถแก้ไขอะไรได้ทันแล้ว ใจผมคิดว่าชนแน่ๆตรู
เป็นฆาตกรลงหน้า1หนังสือพิมพ์แน่ๆ พวกพ่อแม่เด็กคงได้ร้องไห้
ออกสื่อ ตราหน้าผมเป็นคนใจบาปขับรถชนพวกลูกๆเขาที่ออกมา
ขี่รถกินลม หรือหาก๋วยเตี๋ยวกินยามดึก แต่ทว่าผมไม่อยากเห็นคนตาย
ผมตัดสินใจเหยียบเบรคและหักหลบพ้นมันไปได้อย่างฉิวเฉียด
แต่มันไม่จบแค่นั้น ขณะที่ผมหักหลบรถผมได้เสียหลักและสะบัดอย่างรุนแรงตอนนี้ผมไม่สามารถควบคุมรถได้และที่ร้ายกว่านั้น รถผมกำลัง
จะอัดเข้ากับคอสะพาน เสียงภรรยาผมกรีดร้องลั่นรถ ส่วนผมทำอะไร
ไม่ได้แล้วได้แต่ภาวนาขอให้พวกเราไม่เป็นอะไร แต่เหมือนโชคดีที่
รถไถลไม่โดนคอสะพานเฉียดไปแค่คืบก่อนจะหยุดนิ่งในลักษณะเฉียงๆ
ยังครับยัง มันไม่มีเวลาให้ผมกับภรรยาได้ตั้งสติต่อ พวกเราได้ยิน
เสียงพวกมันตะโกนด่าท้าทายด้วยภาษาอุบาทว์กว่าสมัยพ่อขุนราม
พวกมันกลับรถและ ขี่มายังรถผม ไม่ต้องรอให้ใครมาสั่งอะไรทั้งนั้น
ผมรีบตั้งลำและออกตัวกระชากออกจากจุดนั้นอย่างเร็วที่สุด
ตั้งแต่เกิดมาไม่เคยออกตัวหลังกระแทกเบาะแบบนี้มาก่อนในชีวิต
ผมเหยียบไม่คิดชีวิตแล้วตอนนั้น พวกมันไล่ตามผมอย่างไม่ลดละ
ผมหันไปบอกภรรยาที่น้ำตากำลังนองหน้า ให้หยิบเอาปืนในเก๊ะ
มาใส่กระสุนเตรียมไว้ที ผมไม่อาจจะรู้ได้ว่าพวกมันมีปืนหรือมี
อาวุธอะไรหรือไม่ ถ้ามันมาประกบข้างรถผมได้ผมอาจโดนมันยิง
ผมขับหนีมาเรื่อยๆด้วยความเร็วเกือบ170จนเริ่มทิ้งระยะห่าง
มารู้ตัวว่าพวกมันเลิกไล่ตามก็เมื่อผมขึ้นสะพานพระราม3มาแล้ว
เราได้จอดแวะพักที่หน้าห้างดังแห่งหนึ่งย่ายท่าพระ หลังจากสงบสติ
ที่แตกกระเจิงได้แล้ว ผมก็วนกลับบ้านที่สาธุประดิษฐ์ได้อย่างปลอดภัย
ตอนนี้ผมและภรรยาก็ได้แต่นั่งทบทวนสิ่งที่เกิดขึ้นเมื่อคืนนี้
ชั่วพริบตาที่ผมตัดสินใจเบรคกระทันหัน
เพื่อหักหลบพวกเด็กแว๊นมันเกือบกลายเป็นผมกับภรรยาที่เกือบ
จะตายแทนเพราะรถเสียหลักเกือบอัดกับคอสะพานไม่รู้ว่าเพราะอะไร
ที่ไม่โดนคอสะพานแต่สุดท้ายก็รอดมาได้อย่างปลอดภัย
ตอนนี้ผมเลยไม่รู้ว่าถ้าเหตุการ์ณแบบนี้เกิดขึ้นอีก(มันปิดไฟซิ่งย้อนศรสวนมา)ผมควรจะเบรคแล้ววัดดวงเอาว่าเราจะปลอดภัยหรือไม่ หรือ
จะประกันตัวสู้คดีข้อหาขับรถชนคนตาย

จากคุณ : หิมะละลาย
เขียนเมื่อ : 6 ธ.ค. 54 09:28:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com