Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากทราบว่า ท่านที่ขี่มอไซด์เล็กๆออกทริปยาวๆ ท่านคิดอะไรกันอยู่ครับ ! ! ติดต่อทีมงาน

เนื่องด้วยผมมีความคิดอยากขับมอไซด์เวฟร้อยกากๆของผม ขึ้นเหนือคือเชียงใหม่ ความตั้งใจนี้มีมาตั้งแต่เมื่อตอนเรียนมหาลัย สมัยคบกับแฟนคนก่อนโน้น เกือบจะได้ไปอยู่แล้ว แต่แฟนไม่ให้ไป

ตอนนี้ ผ่านมา 5 ปี ณ ตอนนี้ โรงงานผมปิดได้เกือบ 2 เดือนแล้วเนื่องจากน้ำท่วม มิดชั้น 1 โรงงานครับ ผมเลยมีวันหยุดยาวมาก เลยมีความคิดว่าอยากจะขี่มอไซด์ เวฟกากๆของเรานี่แหละ เอาขึ้นเหนือเลย ไปหาเพื่อนสมัยมหาลัย (บ้านอยู่ลาดพร้าวครับ) พี่ๆ เพื่อนๆ ลุงๆ คิดว่า เป็นไปได้ไหมครับ ผมไม่มั่นใจจริงๆ

ส่วนตัวเคยขับมอไซด์ไประยองจากกทม ไปกลับ 2 ครั้ง ขับไปพัทยา ไปกลับ 2 ครั้ง แต่สงสัยว่าตัวเราจะไหวป่าวหว่า 700 โลไปเชียงใหม่ (ผมอายุ 25)

แต่อีกใจก็ ถ้าเมิงไม่ไปตอนนี้ เมิงจะไปตอนไหนวะ โอกาสมาอยู่ตรงหน้าแล้ว ที่บ้านก็ไม่ว่า(เพราะบอกว่าไปขัดโรงงาน 55) คนข้างกายก็เพิ่งทิ้งกันไป

ผมกะว่าถ้าไป พุ่งนี้จะไปต่อใบขับขี่ ส่วนเรื่องพรบกับภาษี ท่านใดพอมีความรู้บ้างครับว่าถ้าเจอด่านตามตจว เห็นภาษีขาดจะโดนป่าวครับ

พุ่งนี้ทำไรเรียบร้อย วันศุกร์จะออกจากบ้านตี 5 ขับไปเรื่อยๆ วิ่งเส้นวิภา ไม่รู้น้ำแห้งรึยัง ออกยุดยา สิงบุรี อ่างทอง ชัยนาท คอนหวัน กำแพง ตาก ลำปาง ลำพูน เชียงใหม่จ้าวววว

กะว่าใช้ความเร็ว 80-90 ยืนพื้น ไปแบบเรื่อยๆมาเรียงๆ ถึงเชียงใหม่สัก 2 ทุ่ม พี่ๆว่าไงครับ

บอกตรงๆ ตอนนี้ผมไม่ค่อยเต็มบาทเท่าไร เรื่องแย่ๆมันเยอะ เยอะจนไม่รู้ว่าจะรับมือยังไง มันหนักหนามากครับ คิดไรไม่ค่อยออก แค่อยากไประบายๆ ในที่ไกลๆ ที่ที่ไม่เห้นอะไรเดิมๆ

ใจจริงกะจะซื้อ CBR ตัวเก่า เพราะมีตังเก็บพอซื้อ แต่ตอนนี้รอไม่ไหวแล้ว อยากเอาวเฟไปให้มันสมความตั้งใจครั้งเก่าก่อน เฮ้อ

แล้วเรื่องแกลลอนใส่น้ำมันสำรองนี่ เอาสักกี่ลิตรดีครับ ผมกะเอากระป๋องนมค.สัก 2 ป๋อง กลายเป็น 2 ลิตร พอ ไม่แน่ใจว่าจะพอรึเปล่า เพราะกังวลแถวๆตาก ขับรถเก๋งไปไม่เห้นมีปั๊มเท่าไร เสียวน้ำมันหมดครับ

ช่วยแนะนำด้วยครับ

จากคุณ : snoopyสีแสด
เขียนเมื่อ : 8 ธ.ค. 54 01:24:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com