Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เขาใหญ่หนาวมาก แต่ขับ MARCH หนาวกว่า ติดต่อทีมงาน

วันพ่อ ผมกับเพื่อนพาพ่อไปเที่ยว ไปวังน้ำเขียว ไปเขาใหญ่ อากาศหนาวมากทีเดียว ไปด้วยกัน 3 คัน march mazda2 new city

ผมขับ mazda2 นะ ทุกคันนั่ง 4 คนเหมือนกัน (ครอบครัวใครครอบครัวมัน) น้ำหนักเท่าๆกัน ของปิคนิคยัดท้ายรถผม

>>> ขับจากอุบล ตามถนน หมายเลข 24 ตามกันไป ยังไม่ถึง200km แฟนของเพื่อนที่ขับมาร์ชโทรหาผมให้ไปขับแทนแฟนเขา เพราะพ่อกลัว ทุกครั้งที่จะแซง มันเหมือนจะไม่พ้นทุกที (เราใช้ความเร็วประมาณ 110-130 km/h) พอผมไปขับ ตอนแซงมันเสียวจริงๆด้วย รถมันอืดดีจัง ความเร็วช่วงนี้มันขึ้นช้าจัง พักยกที่ปั้ม ให้เพื่อนอีกคนที่ขับ CITY มาขับแทนผม ผลคือ เคลียดเหมือนกันเป๊ะ ดับเบิลคิกดาวน์ก็ยังอืด ต่างกับ city ตัวเองมาก เลยแก้โดยค่อยๆขับกันไป <<<

อยากถามคนที่ใช้ march (cvt)ครับว่า
ตอนเราจะแซงที่ความเร็ว 110+ รถอืดเหมือนรถเพื่อนผมหรือเปล่า มันขึ้นช้าจนเห็นความต่างจาก mazda2 กับ new city ชัดเจนเลยนะ อยากให้แชร์กันหน่อยครับ ถ้ามันผิดปกติจะได้ให้เพื่อนเอาไปเช็ค

<ปล >ผมเคยเห็นหลายคน และประทานคลับ(มาร์ช)ด้วย บอกว่าสมรรถนะไม่ต่างจากเครื่อง 1500cc แต่ที่ได้ขับ มันต่างชัดเจนเลยล่ะ เลยเกิดประเด็นว่า คนเชียร์มาร์ช เชียร์เกินจริง หรือ รถเพื่อนผมมันผิดปกติ คนขับ 3 คนเห็นสอดคล้องกันหมด ตอนสลับกันขับ เพื่อนที่เป็นเจ้าของมาร์ช มาขับรถผม มันก็บอกว่า เร่งได้ดีกว่ารถมันชัดเจน

ถ้าเป็นไปได้ ของดมาม่า อยากรู้จากคนใช้จริงครับ
ขอบคุณครับ

จากคุณ : ร่วมแสดงความคิดเห็นครับ
เขียนเมื่อ : 8 ธ.ค. 54 03:51:24 A:125.26.72.124 X: TicketID:306384

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com