Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โดนคนเมาขับรถพุ่งชนค่ะ ติดต่อทีมงาน

เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อคืนวันที่ 6 ที่ผ่านมา ดิฉัน พา พ่อ กับ แม่ ออกไปทานข้าว บริเวณ ถนนสมเด็จเจ้าพระยา เมื่อทานข้าวเสร็จ ระหว่างเดินขึ้นรถอยู่ก็ไม่มีอะไร ต่อมา อีก 1 นาที มีรถกระบะขับมาอย่างรวดเร็ว แข่งกันมากับรถ Taxi ถนนช่วงนั้น วิ่งได่เลนเดียว เพราะหลัง 2 ทุ่ม ตำรวจอณุญาติให้จอดรถได้ รถกระบะเสียหลักได้ชนเข้าบริเวณบังโคลนหน้า กับ ด้านหน้ารถ เป็นเหตุให้ล้อรถด้านขวา โค้งงอ พวงมาลัยไม่ตรง กันชนหน้าหัก และอื่นอีกมากมาย แต่ดิฉัน ได้ทำประกันภัยไว้กับบริษัท ไทยวิวัฒน์ 2 พลัส ซึ่งต้องมีคู่กรณี แต่ทางรถกระบะได้ขับหนีไปอย่างรวดเร็วและชนกับรถที่จอดด้านหน้า อีกหลายคัน
  ต่อมาฉันได้โทรแจ้งที่ ประกันภัย ทางเจ้าหน้าที่บอกต้องมีคู่กรณีเท่านั้น แต่ฉันบอกว่าได้จดเลขทะเบียนรถไว้ เรียบร้อยแล้ว เจ้าหน้าที่ถึงมาถ่ายรูป แต่ไม่ยอมออกใบเคลมให้ และบอกให้ไปแจ้งความ ซึ่งได้ลงบันทึกประจำวัน แต่ทางประกันบอกว่าจะไม่ออกใบเคลมจนกว่า ตำรวจจะจับตัวคนชนรถได้ อย่างนี้ จะทำอะไรได้บ้างคะ เพราะ มีรถอยู่เพียงคันเดียว ตอนนี้ลำบากมากค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ ขอบคุณทุกความเห็น

จากคุณ : sj222
เขียนเมื่อ : 9 ธ.ค. 54 14:05:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com