Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำแบบนี้เพื่ออะไรครับ ติดต่อทีมงาน

พอเมื่อวันอาทิตย์ ได้ออกทริปกับกลุ่มพี่ๆ 2T ครับ
ผมซึ่งทำหน้าที่เป็นรถเซอร์วิสก็ขับตามกลุ่มของพี่ๆเขาไป จาก ชลบุรีไปตราด มอเตอร์ไซค์ 3 คัน ผมขับรถยนต์ตามตูด
พอถึงช่วง ระยอง - จันทบุรี ได้มีกลุ่ม ฮาเลย์ เปิดไฟกระพริบแซง ขวาไป แล้วก็มีกลุ่ม รถสปอร์ต ตามอีกทีแล้วก็มีรถ Fortuner ปิดท้ายขบวนของฮาเลย์ พวกผมก็วิ่งชิดซ้ายกันไปตลอดทาง เขาก็แซงไป พอกลุ่มฮาเลย์และรถเก๋งสปอร์ตแซงไป รถที่ปิดท้ายคือ Fortuner ซึ่งแซงรถผมไป แล้วก็ปาดหน้า แล้วก็ขับเบียดมอเตอร์ไซค์ของพี่ๆผมที่อยู่เลนส์ซ้าย ลงข้างทาง ไม่รู้ว่า จะตบลงไปข้างทางทำไม ทั้งๆที่เขาก็วิ่งอยู่เลนส์ขวา พวกผมวิ่งอยู่เลนส์ซ้ายอยู่แล้ว ผมก็งง ไม่รู้เขาจะทำไปเพื่ออะไร

ถึงคนที่ขับ Fortuner เปิดไฟกระพริบปิดท้ายขบวนวันนั้น อย่าคิดว่าผมไม่เห็นที่คุณทำนะครับ ปาดหน้าผมไม่ว่า แต่ไปตบพวกมอเตอร์ไซค์ซึ่งขี่ชิดซ้ายให้ท่านๆแซงไปแล้วเพื่ออะไรครับ

จากคุณ : เด็กลำปาง
เขียนเมื่อ : 12 ธ.ค. 54 19:00:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com