Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีปัญญายัดซีน่อน แต่ไม่มีปัญญาใส่โปรเจ็กเตอร์ ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้บนท้องถนนของเมืองไทย ยามค่ำคืน จะเจอไฟหลากสีตามท้องถนน

หากไฟหน้ารถที่ปกติหน่อยก็สบายตา ออกสีส้มๆ
แต่ถ้าไปเจอพี่ซีน่อนเนี่ยสิ แทบที่จะ ด่าพ่องมันเลย
อยากยกไฟสูงเหมือนกันนะ แต่ก็กลัวอีกฝ่ายเปิดกลับมาเหมือนกัน 
เลยต้องด่าในใจละกัน

ผมก็สงสัยนะครับว่า ทำไมถึงชอบติดกันมากเลยไฟซีน่อน และแสงส่วนมากที่ติดก็
เป็นแสงสีขาวทั้งนั้น ล้วนที่จะมองยากมากในเวลาฝนตกหนักๆ 
ที่แน่ๆคือ รบกวนเพื่อนร่วมทางมากเลย เปิดทีนึงเห็นแต่ไกลเลย
เป็นไปได้ หากเพื่อนๆคิดจะติดไฟซีน่อน ก็หาโคมโปรเจ็กเตอร์มาใส่หน่อยนะครับ

ถ้ามีปัญญาที่จะเปลี่ยนไฟซีน่อนได้ก็คงจะมีปัญญาเปลี่ยนโคมโปรเจ็กเตอร์เหมือนกันนะครับ เพราะราคาก็โหดพอๆกันกับการใส่ไฟซีน่อน 
ปล.ไฟซีน่อนแท้นะครับ ไม่ใช่ซีน่อนจีนแดงราคาถูก 

จากคุณ : greentan
เขียนเมื่อ : 19 ธ.ค. 54 17:42:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com