Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมา - ขับ - ชน - หนี - จับได้ แต่เป็น ครู มีลูกเล็ก ๆ โดนโทษอะไรบ้างครับ ติดต่อทีมงาน

เรื่องมีอยู่ว่า
เมื่อวานเย็น พี่ของภรรยาขับรถจอดติดไฟแดงอยู่ แล้วจู่ ๆ มีรถมาชนด้านท้าย
เต็มแรงจนท้ายรถพังยับเยิน คนขับไม่จอดแถมขับหนีอีกต่างหาก แต่ไปได้ไม่
ไกลเพราะหม้อน้ำแตก  คนขับเลยจอดรถแล้ววิ่งหนี แต่ดีที่ตำรวจจับได้ คนขับอยู่ในสภาพเมา
เลยไปเคลียร์กันที่โรงพัก จึงทราบว่าเป็นครู และมีลูก
เล็กๆ1คน  ผลคือตำรวจปรับไปพันเดียว ที่เหลือให้คุยกับประกัน

ผมก็เลยสงสัยว่า เมาขับชนคนอื่นแล้วหนีด้วยนี่แค่จับปรับเท่านั้นใช่ไหมครับ หรือว่ายังมีอะไรอีกหรือเปล่าที่ผมยังไม่รู้  

ขอบคุณครับ

จากคุณ : SuppayaBoy
เขียนเมื่อ : 22 ธ.ค. 54 09:24:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com