Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ดองจนได้ที่...ทริปจันทบุรี-เซปังเซอร์กิต ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ พี่น้องชาวรัชดา.....มีโอกาส ได้ขี่รถจากจันทบุรี ไปดูโมโตจีพีที่เซปังเซอร์กิตกับเพื่อนร่วมทีม (ทีมใหญ่มาก...3 คันครับ)
       ไปกันตั้งแต่วันที่ 20 – 25  ตค.54 แต่เพิ่งมีเวลารีวิวกระทู้ครับ สำนวนอาจจะไม่เนียนนะครับ นานๆ จะมีโอกาสได้รีวิวซะที ก่อนอื่นขอขอบคุณเบื้องหลังความสำเร็จในการออกทริปก่อนนะครับ

ขอบคุณกำลังใจจากภรรยาและบุตร
         ขอบคุณคุณฉันทนาและช่างทาสี ที่ให้ข้อมูลเส้นทางที่ผ่าน กทม. เนื่องจากแต่ละคนไม่เคยมีประสบการณ์ในการขี่มอเตอร์ไซค์ใน กทม.มาก่อน
          ขอบคุณคุณ เตี้ย ล่ำ ดำ แก่ ที่ให้ข้อมูลการขับขี่ เส้นทาง ในประเทศมาเลเซีย
          ขอบคุณเพื่อนร่วมทริปทั้ง 2 ท่าน ที่ช่วยกันขับเคลื่อนทริปนี้และดูแลผม เมื่อผมเจ็บไข้ได้ป่วยในทริปนี้

แล้วก็การเดินทางครั้งนี้ จะไม่สำเร็จเลย ถ้าไม่มีแรงบันดาลใจ ขอขอบพระคุณคุณพ่อของผมเองครับ ที่เป็นแบบอย่าง เป็นต้นแบบในการเดินทางท่องโลก (ขอคุยหน่อย คุณพ่อของผมเป็นแบ็คแพคเกอร์อาวุโสครับ)

สำหรับเส้นทางมีดังนี้ครับ จันทบุรี ชุมพร สุราษฎร์ฯ นครศรีฯ ด่านนอก(จ.สงขลา) เซปังเซอร์กิต มาเลเซีย ด่านนอก สตูล ตรัง ฝากรถกลับทางไปรษณีย์ที่ จ.ตรัง และขึ้นเครื่องบินกลับที่ จ.กระบี่ สุวรรณภูมิ จันทบุรี

ทริปนี้เป็นทริปที่ทรหดที่สุดในชีวิต ขี่รถในแต่ละวัน มีระยะทางไม่ต่ำกว่า 3-400 กม.

แก้ไขเมื่อ 22 ธ.ค. 54 13:54:37

แก้ไขเมื่อ 22 ธ.ค. 54 13:53:32

แก้ไขเมื่อ 22 ธ.ค. 54 13:52:23

จากคุณ : คลองเหล็ก
เขียนเมื่อ : 22 ธ.ค. 54 13:50:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com