Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

# # # รู้สึกเหมือนกันป่าวว่า เบรกของ Civic FD เอาไม่ค่อยอยู่ ป่าวครับ # # # ติดต่อทีมงาน

รู้สึกเหมือนกันป่าวว่า เบรกของ Civic FD เอาไม่ค่อยอยู่ป่าวครับ
พอดีคันของที่บ้าน ตัว 1.8 AT AS ก่อน MC รู้สึกว่า(มี ABS) เบรกไม่ค่อยอยู่เลย
ต้องกดแรงๆจมเยอะมากๆ ยิ่งขับเร็วๆเบรกทีลุ้นตลอด
ไม่รู้คันอื่นเป็นกันป่าวครับ

เทียบกับ Altis ที่ขับประจำอยู่ (ไม่มี ABS) รู้สึกเบรกดี
เลียเบรกได้ตรงกับความต้องการควบคุม หรือแม้กระทั่งเบรกกระทันหันได้ทันใจกว่า มั่นใจกว่า(ซะงั้น)

ไม่รู้ว่า มันเป็น ธรรมดาของระบบ ABS หรือว่าผ้าเบรกมันไม่ดีอ่ะครับ
ใครเคยแก้ปัญหาแล้ว ช่วยแนะนำด้วย ว่าควรแก้ไง
ต้องเปลี่ยนผ้าเบรก ลามไปถึงเปลี่ยนจาน เปลี่ยนโช๊คเลยไหม

(ถ้าต้องเปลี่ยน แนะนำผ้าเบรกให้ด้วยนะครับ)
หรือว่าต้องทำใจอย่างเดียว เพราะ "เป็นที่ระบบ" T_T

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : via Android
เขียนเมื่อ : 27 ธ.ค. 54 09:43:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com