Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ดีแม็ก แพตตินั่ม เข้าศูนย์ 97000 โล ศูนย์แจ้งค่าใช้จ่ายประมาณ 25000 ติดต่อทีมงาน

วันนี้ผมเอารถไปเข้าศูนย์ ดีแม็ก แพตตินั่ม เช็คระยะ 97000 ผมแจ้งไปว่า

1. เข้าเกียร์ 1 ยาก จริงๆก็ยากเท่า แต่มันไม่ลื่นเหมือนเมื่อก่อน เข้า 2 ยังลื่นกว่า
2. จอดติดไฟแดง เครื่องสะดุดเป็นระยะ
3. ลุยนํ้าระดับดุมล้อ เลยฝากเช็คว่าจําเป็นต้องเปลี่ยน พวก นํ้ามันเครื่อง เฟืองท้ายและเกียร์ มั้ย

ตอนแรกแจ้งมา 250 บาท แต่เขาบอกรอรถนาน บ่ายมาเอาดีกว่า ผมเลยกลับบ้าน ศูนย์โทรมาบอกว่า

1. ที่เข้าเกียร์ 1 ยาก เนื่องจากเกียร์มีนํ้าเข้า แต่นํ้ามันเกียร์ปกติ ไม่มีนํ้าผสม แต่เพราะคลัชหมด ต้องเปลี่ยนคลัช 25000 รวมหมด
2. อ่างนํ้ามันเครื่องบุบ เปลี่ยนอ่าง 8000 รวมหมด ผมก็ไม่รู้ไปกระแทกอะไรมา ดูตามรูปนะครับ
3. เนื่องจากลุยนํ้ามา จําเป็นอัดจาระบีใหม่ทุกล้อ รวม 5 พันบาท
4. เฟืองท้าย เปลี่ยนถ่ายนํ้ามันใหม่ รวม 2500 บาท

ไม่มีเปลี่ยนนํ้ามันเครื่องและเกียร์ เพราะนํ้ามันเครื่องยังได้อีก 5 พันกิโล ผมงงว่า นํ้ามันเครื่องศูนย์มันทนได้ถึง 15000 โลเลยเหรอ

ผมเลยเลือก 4 รวมอยู่ที่ 2500 บาท พอใกล้จะไปรับรถศูนย์แจ้งมาว่า จ่ายเพียง 517 บาท

สรุปผมจะเชื่อศูนย์ดีมั้ยเนี่ย เพราะมันใบเสร็จมีหมายเหตุประมาณว่า ถ้าไม่ทํา อาจจะก่อให้เกิดผลเสียต่อเครื่องรวมทั้งอุบัติเหตุที่ตามมาได้

รูปอ่างนํ้ามันเครื่องบุบครับ

จากคุณ : visionnet
เขียนเมื่อ : 28 ธ.ค. 54 21:28:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com