Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีคนรู้จักจะเอา honda s2000 มาให้ จะรับไว้ดีไหมครับ ติดต่อทีมงาน

เพื่อนพ่อติดหนี้บ้านผม 1 ล้านบาท แล้วขอต่อรองโดยจะเอา s2000 มาให้แทน เลยลังเลว่าจะรับไว้ดีไหม

1. เป็นรถจดประกอบครับ เลยกังวลเรื่องทางกฏหมายและสภาพของรถ ถ้าจะรับไว้ดูแลต้องตรวจเช็คเอกสารทางกฏหมายตรงไหนเป้นพิเศษไหม และควรเช็คสภาพของรถตรงไหนบ้างครับ

2. การซ่อมบำรุง อะไหล่น่าจะหายากเอาการอยู่ แต่อยากรู้ว่ายังพอหาได้ไหม และมีอู่ไหนซ่อมรถรุ่นนี้เก่งๆบ้าง เพราะทราบมาว่า s2000 เป็นรถขับหลัง (ไม่ใช่รถขับหลังไม่ดี ผมชอบด้วยซ้ำ แต่รถ honda นอกจาก nsx แล้วก็ไม่เห็นมีรุ่นไหนขับหลังอีกเลย) เลยกังวลว่าจะมีช่างที่ชำนาญซ่อมรุ่นนี้เก่งๆบ้างไหมครับ

ขอคำแนะนะด้วยครับ กำลังลังเล ถ้าช่างใจแล้วว่าไม่คุ้มจะได้ไม่รับแล้วรอเงินสดแทน

จากคุณ : เพนกวินในห้องแอร์
เขียนเมื่อ : 2 ม.ค. 55 17:41:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com