Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Vois & March ติดต่อทีมงาน

คือเราอยากซื้อรถคันแรกที่สนใจก็ nissan march el 494,000 เรามีเงินดาวน์ 120,000 ว่าจะผ่อนไม่เกิน 7,000/ด เพราะอยากให้หมดไวๆ (เรามีเงินเดือน 15,000 รายได้พิเศษอีก 2,000) ขับต่อวันคนเดียวประมาณ 25Km. แต่มีคนรู้จักที่สนิทกันอยากจะขาย vois ปี06 ES ในราคา 300,000 สภาพ ok เลยค่ะ เพราะเราเห็นเค้าใช้ถนอมมาก ที่นี้เรามานั่งคิดว่าจะเอายังไงดีค่ะ ใจก็ชอบทั้ง 2 อย่าง ถ้าเอา vios ก็ผ่อนสบายๆไม่นานก็หมด แต่ถ้าเอา march ป้ายแดงแถมได้เงินคืนด้วย จึงอยากรบกวนเพื่อนๆช่วยวิเคราะห์หน่อยค่ะ ที่เราคิดอยากจะมีรถเพราะเราคิดว่าเราอายุ 27 แล้วน่าจะมีรถขับกลับบ้านได้แล้วค่ะ(เราไม่ซีเรียสเรื่องรถใหม่รถเก่าค่ะเอาเหมาะสมเป็นพอ)
ขอบคุณทุกความคิดเห็นล่วงหน้านะค่ะ

จากคุณ : chocolate_ab
เขียนเมื่อ : 4 ม.ค. 55 00:10:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com