Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เติมแก๊ส LPG เต็มถัง เด็กปั๊มปล่อยเลขให้หมุน ทั้งๆที่แก๊สเต็มถังแล้ว ติดต่อทีมงาน

เติมแก๊ส LPG เต็มถัง เด็กปั๊มปล่อยเลขให้หมุน ทั้งๆที่แก๊สเต็มถังแล้ว

คือบางครั้งผมจะบอกเต็มถัง เด็กปั๊มก็จะเปิดวาวให้แก๊สมันเต็มถัง
ถ้ามันเต็มถัง มันจะมีเสียงดัง ปึ๊ง! นั่นแสดงว่าเต็มแล้ว แต่ทางปั๊ม
ก็ปล่อยให้เลขหมุนจากเต็มถัง 338 เป็น 350 บาท

ผมอยากจะถามว่า ถ้าหากมันเต็มแล้ว มันหยุดจ่ายแก๊สที่ราคา 338 บาท เลยไหมครับ
แล้วที่เขาอัดเข้าไปอีก 12 บาท จนเป็น 350 บาทนั้น 12 บาทคือกำไรของเขา
หรือ 12 บาทนั้น คือแก๊สที่อัดไปในถังของเราครับ

อยากทราบครับ ว่าโกงเราหรือเปล่า ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 04 ม.ค. 55 19:01:57

จากคุณ : Nort.SP
เขียนเมื่อ : 4 ม.ค. 55 19:01:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com