Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Nissan b14 ขอคำแนะนำอู่หรือช่างที่รับวางเครื่องด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

ที่ใช้อยู่ GA15 M/T กำลังคิดอยู่ระหว่างจะวางแบบเดิมหรือจะเปลี่ยนเป็น sr18
1.ขอคำแนะนำช่างหรืออู่ที่รับหาและวางแบบเนียนๆ งานดีด้วยครับ ผมอยู่แถวบางเขน
2.ชุดแก๊สหัวฉีดจะมีผลอะไรตอนวางเครื่องใหม่ไหมครับ สามารถเอาชุดเดิมไปที่ร้านแก๊สเขาติดให้ใหม่ได้ไหมครับ
อาการเครื่องเดิมมันกินน้ำมันเครื่องครับ มีละอองน้ำมันเครื่องออกที่ปลายท่อไอเสีย น้ำมันเครื่องดำเร็วครับ วิ่งได้ประมาณ 2 พันก็เริ่มดำแล้วครับ เคยลองถามราคาจะเปลี่ยนยางหมวกวาล์วก็เกือบ 8 พัน กะว่าจะตั้งวาวล์ด้วยก็คงเป็นหมื่น เลยคิดว่าจะวางเครื่องใหม่เลยน่ะครับ ขอบคุณมากครับ

แก้ไขเมื่อ 05 ม.ค. 55 09:41:15

จากคุณ : alkalineman
เขียนเมื่อ : 4 ม.ค. 55 23:46:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com