Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำไมเด๋วนี้ มันกลายเป็นขับช้าชิดขวาอยากแซง ก็ออกซ้ายซะ ติดต่อทีมงาน

เมื่อก่อนไม่ขนาดนี้นะครับพักนี้เจอบ่อยมากๆครับ

ฝั่งขวา ช้า อยากแซงต้องออกซ้ายตลอด

เมื่อวานล่าสุด ข้างหน้า รถเก่าแบบ 20กว่าปีแล้ว ขับมัน 50 ด้านหน้าโล่งโจ้ง
ด้านซ้าย โดนประกบด้วย เบณซ์อายุไม่แพงกัน T_T

ทำไมมันกลายเป็นแบบนี้ไปหมด

เพิ่มเติมครับ

เอ่อ จริงๆผมไม่เคยขับรถใ้ช้อารมณ์เลยนะ แล้วก็ไม่ไ้ด้หงุดหงิดด้วยนะครับ ก็พอเข้าใจว่าอาจจะเป็นคนแก่ ถ้าไม่จำเป็นจริงๆจะไม่แซงซ้ายเข้าใจว่าอันตราย บางทีเจอตรงทางวิ่งยาวๆก็มีครับ

แก้ไขเมื่อ 08 ม.ค. 55 07:40:46

แก้ไขเมื่อ 08 ม.ค. 55 07:39:08

จากคุณ : blueberry_whipcream
เขียนเมื่อ : 7 ม.ค. 55 23:16:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com