Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

* * * ทริปแรก กับ น้องโอโม่ พร้อมสารพัดรีวิว ของแต่ง ครับ * * * ติดต่อทีมงาน

-- ปี 2554 เป็นปีที่ผมออกทริปน้อยมากๆครับ ด้วยเหตุการณ์หลายๆอย่าง ทั้งเรื่องงาน และ สถานที่ที่จะไปเองล่ะครับ (จองรีสอร์ท ที่ อ.ขนอม ไว้แล้ว ตอนสงกรานต์ แต่สุดท้ายก็ต้องยกเลิก เพราะน้ำท่วม) สิ้นปีนี้ จังหวะดี ได้หยุดยาวๆ 6 วัน เลยขอจัดเต็มๆ 5 วัน อีก 1 วัน ขอไว้เช็คความพร้อมของรถละกัน 

-- หลายท่านอาจจะงง รถใหม่ ป้ายแดง จะเช็คทำไม? ... เช็คสิครับ จะรถใหม่ หรือ รถเก่า ถ้าไม่ตรวจสอบให้ดี มีสิทธิ์กินข้าวลิงได้ทั้งนั้นนะครับ ที่ผมจัดการไปก็ 

1.แรงดันลมยาง ปรากฎว่า ล้อหน้าซ้าย เติมอ่อนมา 2 ปอนด์ครับ (ยังว่า พวงมาลัยทำไมมันดึงแปลกๆ) และสเปคเดิม 30 ปอนด์ ผมว่า มันนิ่มไปหน่อย เลยเติมเป็น 34 ปอนด์ ครับ

2.      
ของเหลวทั้งหลาย น้ำหม้อน้ำ, น้ำล้างกระจก, น้ำมันเบรค, น้ำมันเครื่อง, น้ำมันเกียร์ และน้ำกลั่นแบตเตอร์รี่ ดูให้หมดครับ เปิดฝากระโปรงมา ดูผ่านๆไม่เกิน 10 นาทีครับ

3.      
อื่นๆ 

a.       เคลือบสี  จะได้ทำความสะอาดซากแมลงออกได้ง่ายหน่อย

b.      ระดับไฟหน้า  ยังปรับไม่ลงตัวสักที ปรับแล้วปรับอีก คราวนี้ ปรับแล้วต้องลอง ให้เป๊ะ ให้ได้

c.       อุปกรณ์ต่างๆ  ประแจขันล้อ บล็อคถอดล้อ อันนี้ ใครเปลี่ยนล้อมา ดูให้ดีครับ แม้จะใช้น้อตเบอร์ 19 เหมือนเดิม แต่เบ้ามันลึกกว่าเดิม ทำให้บล็อคเดิมถอดไม่ได้นะครับ ต้องซื้อบล็อคยาวน่ะครับ

Concept ทริปนี้เหมือนเดิมครับ กินๆ นอนๆ แล้วเพิ่ม ไหว้พระ 9 วัด (หรือมากกว่า) เข้ามาด้วยครับ

30 ธันวาคม 2011

-- ออกจากบ้าน ตอนตี 4 พร้อมน้ำมันเบนซิน 91Shell เต็มถัง ครับ ไปรับ “เด็กติดรถ” ที่หนองแขม  เริ่มเดินทางกันราวๆตี 5 เศษครับ ขึ้นทางด่วนพระราม 2 ลงดินแดง ต่อโทลเวย์ครับ การจราจรปานกลาง รถเยอะเป็นช่วงๆครับ ผมเลี้ยวออกทางเลี่ยงเมือง แล้วเข้าถนนหมายเลข 21

-- ราวๆ 9.00 น. ออกจากเขต จ.ลพบุรี มา พอเข้าเขต จ.เพชรบูรณ์ ก็จะเจอกับ ไก่ย่าง วิเชียรบุรี ครับ แล้วก็ไม่พลาดเหมือนเดิม กับ ร้านบัวตอง ครับ หาไก่ย่าง, ซุปหน่อไม้, คอหมูย่าง เป็นมื้อเช้าสักหน่อย

แก้ไขเมื่อ 08 ม.ค. 55 19:26:50

จากคุณ : เด็กบูรพา
เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 55 19:26:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com