Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เจ้าที่ประกันภัย ตรวจสอบที่เกิดเหตุ เขาได้ค่าอะไรเพิ่มจากบริษัทประกันไหมครับ ติดต่อทีมงาน

เช้านี่เส้นลาดพร้าวประมาณ 7.30 มอไซผมเกิดเหตุไปชนท้ายรถยนต์คันหลังเข้า

รถยนต์ชนกัน 3 คันหน้า เนื่องจากคันหน้าเบรกกระทันหัน ผมเบรกไม่ทันจึงไปชนท้ายคันหลังสุดอีกที (ผมวิ่งมาเลนกลางด้วยครับ) พอประกันมาก็รับๆผิดกันไปตามสภาพ

มาถึงคิวของผม
คันที่ 1 เนื่องจากล้มไปชนประตูหน้าด้านคนขับบุบทั้งประตู (รถโตโยต้า อัลพาร์ด) รถมีประกันภัยชั้น 1 เรียกผมไป 15,000บาท ผมให้ไป 10000ก่อน แล้วทยอยจ่ายอีก 5000 ทีหลัง
คันที่ 2 อีซูซู มิว7 ตอนล้มไปโดนไฟท้ายเขาแตกอีก มีประกันชั้น 1 หมดไป 1500 บาท จ่ายสด

ตามที่ประกันที่เรียกมามันสมเหตุสมผลไหมครับ แล้วทางประกันมีส่วนได้เสียหรือได้ค่าอย่างอื่นจากบริษัทอีกครับ เห็นผมลองต่อรองลดลงได้ด้วย

จากคุณ : bootsarin
เขียนเมื่อ : 11 ม.ค. 55 21:28:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com