Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วิธีรับมือกับกฎหมายไม่ขับชิดขอบทางด้านซ้ายทำอย่างไร ติดต่อทีมงาน

คือผมขับมอเตอร์ไซค์ปกติก็ขับชิดซ้ายตลอด แต่ปัญหาคือบริเวณป้ายรถเมล์
คือผมไม่สามารถแซงรถเมล์ที่จอดรับคนอยู่ได้เลยหรือครับ อีกที่นึงคือบริเวณก่อนถึงด่านจะมีรถบรรทุกจอดหลบด่านอยู่ ซึ่งด่านจะไม่เห็นรถบรรทุกที่จอดอยู่นี้เพราะเป็นสะพานพอผมแซงออกขวาไปด่านก็จะเห็นว่าผมไม่ขับชิดซ้ายมาพอดี ชึ่งตอนให้ใบสั่งผมก็ได้บอกปัญหานี่กับตำรวจไปแล้วเค้าก็ไม่ฟังอะไรทั้งนั้นจะให้ใบสั่งอย่างเดียว ผมจะไม่ยอมได้ใหมครับ แล้วอีกอย่างนึงตำรวจเค้าต้องเอาใบขับขี่ของเราไปก่อนแล้วเค้าถึงบอกว่าเราผิดข้อหาอะไรอย่างนี้ถูกต้องหรือครับ

จากคุณ : Tonsapon1
เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 55 17:30:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com