Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำเรื่องการติดฟิล์ม 3M ครับและข่าวสั้นๆของฮอนด้าครับ ติดต่อทีมงาน

เริ่มด้วยข่าวสั้นๆก่อนนะครับ วันนี้น้องเซล์โทรมาแจ้งข่าวคราวของน้องซิตี้ที่รอคอย น้องบอกว่าโรงงานจะเริ่มเดินเครื่องจักรประมาณต้นเมษาและจะหยุดสงกรานต์หนึ่งอาทิตย์ หลังจากนั้นจะเดินการผลิตเต็มกำลัง คาดว่าล็อตแรกๆจะได้รับประมาณปลายเมษา แนวโน้มจะผลิตซิตี้กับแจ๊สเต็มกำลังศึกเพราะยอดจองเยอะมาก (ทั้งหมดเป็นข้อมูลขจากน้องเซลล์นะครับ) ของผมเองเป็นน้องตี้สีเทาครับ เดาว่าจะได้ล็อตแรกหรือไม่ก็น่าจะต้นพ.ค. ครับ แค่ได้ยินข่าวก็แทบจะนับวันรอกันเลยทีเดียว 555

มาเข้าเรื่องกันดีกว่าครับ ตอนจองรถ ผมระบุไปว่าขอฟิล์ม 3M แต่ยังไม่ได้ระบุรุ่นเบอร์หรือสีใดๆทั้งสิ้นเลยครับ วันนี้พอได้ข่าวก็เลยตื่นเต้นอยากจะเตรียมการเอาไว้ จึงมาขอข้อมูลผู้รู้ว่า

1.ฮอนด้า ซิตี้ สีเทา เพื่อนๆและพี่ๆติดฟิล์ม 3M เบอร์ไหนกันบ้างครับ ติดแล้วการใช้งานเป็นอย่างไรบ้าง

2. แบบมีปรอทกับไม่มีปรอท อันไหนจะดูสวยกับรถสีเทาครับ

3. ถ้าแบบไม่มีปรอท แนะนำเบอร์ไหนคู่กันครับ (หน้า 40 รอบคัน 60)

4. แล้วแบบมีปรอทแนะนำเบอร์ไหนคู่กันครับ (หน้า 40 รอบคัน 60)

ปล1. ผมเคยติดลามิน่าบานหน้า (apn 35-ถ้าผมจำไม่ผิดนะครับ) กับรถคันเก่า บังเอิญติดผิดเบอร์ กลายเป็นหน้า 60 ด้วย กลางคืนนี่แทบจะเอาหน้าไปแนบกระจกเลยครับ มองไม่เห็น รถเก่าด้วยไฟเลยไม่สว่าง ด้านข้างก็มืดมากครับ ตอนนั้นใช้ไฮคูล (แบบอะไรสักอย่าง R60 มั้งครับ) ตอนถอยหลังต้องเปิดกระจกทุกที เข็ดมากเลยครับ เลยอยากขอคำแนะนำจากพี่ๆ

ปล2. ที่เลือก 3M เพราะรถที่บริษัทฯใช้อยู่ไม่ร้อนด้วย และมองชัดเจนมากเลยครับ แต่ผู้จัดการเค้าดันให้ลบเบอร์ฟิล์มไปแล้ว เลยไม่รู้ครับเบอร์ครับ แต่ผทว่าพอเอาเข้าจริงอาจจะไม่เข้ากับสีเทาของเราด้วย เพราะรถบริษัทเป็นสีขาวครับ

ขอบคุณทุกๆคำแนะนำครับ

ลืมบอกไปว่าผมแจกกีบทุกคำแนะนำเลยนะครับ ... ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 19 ม.ค. 55 17:04:00

แก้ไขเมื่อ 19 ม.ค. 55 15:47:56

จากคุณ : darkskyandsea
เขียนเมื่อ : 19 ม.ค. 55 15:47:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com