Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รถคันข้างหน้าไฟเบรคขี้นปุ๊บ ... หยุดปั๊บได้ในทันที ผมเข้าใจถูกไหมครับว่า เกิดจากเท้าหนัก ติดต่อทีมงาน

เวลาขับรถตามหลังคันข้างหน้า   แล้วเห็นไฟเบรคขี้นปุ๊บ
แล้วรถเค้าสามารถหยุดปั๊บได้ในทันที  และเป็นแบบนั้นทุกครั้ง
    ผมคิดว่า เกิดจากคนขับเท้าหนัก .... ไม่แน่ใจว่าถูกหรือเปล่าครับ
อาจจะเป็นที่รถส่วนหนึ่งด้วย ...  รถบางยี่ห้อ บางรุ่น ระบบเบรค คงได้รับการ
ออกแบบมาให้เบรคได้อย่างมั่นใจ  เบรคปุ๊บหยุดได้ในทันที ...   แต่อย่างไรก็ตาม    ถ้าคนขับรถค่อยๆเหยียบเบรค    ก็น่าจะมีระยะไหลไปนิดนึง ก่อนหยุดสนิท
    รถบางคัน  ที่ขี้นไฟแดงปุ๊บ  หยุดกึกในทันที  
ส่วนตัวจริงๆ ผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่นะ   พอไปเจออย่างงั้น
ก็ได้เบรคหัวทิ่มประจำ .... กลัวชนท้าย  ผมเปลี่ยนเลนหนีเลย
แต่บางคนอาจจะชอบแบบนี้ก็ได้ ... แลกเปลี่ยนกันเฉยๆครับ

แก้ไขเมื่อ 20 ม.ค. 55 09:43:42

แก้ไขเมื่อ 19 ม.ค. 55 22:56:36

จากคุณ : vva
เขียนเมื่อ : 19 ม.ค. 55 22:11:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com