Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คนเดียว ... เที่ยวเลลันตา ติดต่อทีมงาน

ไปเที่ยวเกาะลันตามาครับ ระยะทางราว 144กิโลเมตร ไม่ไกลจากทุ่งสงที่ผมอยู่มากนัก
เดินทางประมาณสามชั่วโมงน่าจะถึง รวมขึ้นแพข้ามไปเกาะด้วย
กลับมาแล้วครับเมื่อวาน ... ตอนไปฝนไม่ตก แต่ตอนกลับพอขึนแพวิ่งมุ่งหน้าคลองท่อม
ฝนลงหนักเลย อิอิ ... ไปคนเดียว คืนเดียว ... สบายดีครับ ไปบ้านพี่สาว
พี่สาวให้การต้อนรับเป็นอย่างดี ฟรีทุกมื้อ อิอิ (ขอบคุณครับ)
ร้านพี่สาวชื่อ Old Town @ Love ตั้งอยู่ย่านเมืองเก่าของเกาะเป็นชุมชนคนจีนสมัยก่อน
บ้านที่พักอายุมากกว่า100  ไม้เก่าๆ สีดำๆ ได้บรรยากาศแบบว่าจริงๆ ...
คราวหน้าจะไปใหม่ ไปช่วยงานพี่สามสี่วัน ช่วงเดือนมีนา ...

จากคุณ : tunmylove
เขียนเมื่อ : 21 ม.ค. 55 00:45:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com