Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(Review)นับถอยหลังปิดตำนานรถสายพานชั้นดี Suzuki Hayate 2011 DCP-Fi...รถดีที่ดับอนาถเพราะการตลาดล้วนๆ (อ่านให้จบ) ติดต่อทีมงาน

ผมเป็นเจ้าของ Suzuki Hayate 2011 เครื่องยนต์หัวฉีด DCP-Fi สีดำคันนี้มาได้ 7 เดือนแล้วครับ
ผมตั้งชื่อมันว่า Hideto เพื่อให้สอดคล้องกับชื่อของ Hideto Suzuki นักฟุตบอลพันธุ์ดุที่ผมชื่นชอบ
ผมใช้เจ้า Hideto มาแล้ว กว่า 9,000 กิโลเมตร ต้องยอมรับว่า Suzuki Hayate 2011 DCP-Fi เป็นรถจักรยานยนต์ที่ดีคันหนึ่งในแง่ของสมรรถนะและการใช้งานจริง โดยรวมแล้วผมพอใจรถคันนี้มากๆ
แต่มันจะคุ้มค่าสุดตรีนมากๆ...ถ้าคุณได้มือสองมา เพราะราคารถรุ่นนี้ถือว่าตกลงมามาก แต่คุณภาพตัวรถเองก็ดีมากเช่นกัน...อย่าลืมนะครับว่าราคานี้คุณซื้อ Nouvo มือสองไม่ได้นะ

ตอนที่ผมซื้อ HYT มาใหม่ๆ มักมีคนถามผมว่า
…นี่มัน Yamaha รุ่นอะไรน่ะ?
...รถรุ่นอะไรนะ Suzuki Karate?
...คันนี้ Airblade ตัว Minor Change เหรอ?
OMG!! ทำไมพวกเธอช่างไร้รสนิยมกันเช่นนี้ นี่มันรถสายพานพี่ใหญ่ของค่ายคลองสามเชียวนะ
แต่กว่าจะมีวันนี้ได้...วันที่ผมได้เป็นเจ้าของมัน...เรื่องมันยาวมากเลยครับ...ผมขอเล่าให้ฟังพร้อมๆกันเลยละกัน

จากคุณ : MoMo says
เขียนเมื่อ : 21 ม.ค. 55 13:44:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com