Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จำเป็นไหม BBตัวพันต้องเติมสังเคราะแท้ ทั้งๆที่รถยนตร์ก็แค่.... ติดต่อทีมงาน

จำเป็น (27 คน)
  ไม่จำเป็น (11 คน)

71.05%
  จำเป็น (27 คน)
 28.95%
  ไม่จำเป็น (11 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 38 คน

ก็ตามหัวข้อเลยครับ คือรถยนตร์ตั้งแต่
วีออสติดแก๊ซ(1600cc) ก็ใช้แค่กึ่งสัง ptt แบบแก๊ซ 4ลิตร 450บ. สตาทติดง่าย
รถญาติ Honda city(1600cc ยกเครื่องของอะไรมาใส่ไม่รุ้) ประมาณจะ3ปีและ ก็ใช้แต่กึ่งสังเคราะ สตาทติดง่าย
รถญาติของญาติ ที่ใช้กันมานงนาน ก็ กึ่งสังเคราะ (เครื่องเท่าไรไม่รุ้ แต่ใช้มา10ปีและ)   สตาทยากแต่ก็ติด(ก็อายุมันแก่ผมว่าต่อให้เติมสังเคราะแท้ อยู่มา10ปีก็งอมพอๆกันและ)
แล้วก็มอไซ
เวฟ100s(6ปีและมั้ง) เติมแต่นมค.ฮอนด้า ปัจจุบันวิ่งชิ่ว

แต่จะเห็นว่าBBตัวพัน ที่เห็นมาทุกคนเลย เติมแต่สังเคราะ100 แล้วบางท่านเติม หมูตุ๋น อีก (อันนี้เป็นความชอบไม่ได้ก้าวก่ายนะครับแค่สงสัย) บางคน 250 ก็เติม นมค.แท้
ผมอยากถามจริงๆว่า : CC เท่าไรถึงไม่ควรใช้ กึ่งสังเคราะครับ (ถ้าว่าที่Haya หรือว่า blackbird หรือสปอตตัวพัน ผมจะเติมแค่กึ่งสังเคราะตลอด เนี้ยได้ไหมครับ ถามวิชาการจริงๆไม่เอาอารมณ์ตัดสินนะครับ การใช้รถของผมคือเอารถไว้ขี่เล่นเฉยๆ "อาทิตย์"ละ 10 โล หรืออาจะจะเอาไปออกทริบ 200โล บางเดือน  ) // ขนาดรถยนตร์ CC เยอะๆยังใช้แค่กึ่งสังเคราะเลย // เห็นหลายท่านเติม กึ่งสังเคราะ ให้400กันเยอะเลยก็เห็นอยุ่กันมา20ปี แล้ว สงสัยครับ

ปล. ผมไม่รุ้ว่า นมค.กึ่งสัง มอไซเทียบกับ รถยนตร์ได้หรือเปล่าอันนี้ไม่ทราบนะครับ รู้แต่ว่าไม่ควรใช้แทนกัน

จากคุณ : Dr.New92
เขียนเมื่อ : 21 ม.ค. 55 21:02:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com