Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถุงลมนิรภัยช่วยชีวิตได้จริงหรือไม่? ติดต่อทีมงาน

ผมสงสัยเรื่องถุงลมนิรภัยว่าช่วยชีวิตเราได้จริงหรือไม่?

เพราะอะไรถึงต้องเกิดสงสัย?....มันมีเรื่องว่า เกิดคำถามสนทนาระหว่างรถยนต์ด้วยกันเองเรื่องเจ้าถุงลมที่แถมมาเนี่ยแหละ

ตัวพี่เขาบอกว่า "เพราะมีถุงลมเนี่ยแหละตัวดี...เอ็งคิดว่าจะรอดเหรอ"

ผมก็ถามกลับเลย "ทำไมอ่ะพี่ มันมีดีกว่า ตอนที่อยากจะใช้แล้วมันไม่มีนะ"

พี่เขาตอบกลับมาว่า "แล้วเอ็งรู้ได้ไงว่าจะรอด...ถ้ามันเกิดชนขึ้นมาจริงๆ"

(ปล. ผมคิดว่าจำเป็นหรือไม่ มันขึ้นอยู่กับเราที่เลือกความปลอดภัยในขั้นต้นให้กับตัวเอง ซึ่งผมเถียงเขาไม่ขึ้นจริงๆ)

จากคุณ : ใต้ร่มเงาขาว-กรมท่า
เขียนเมื่อ : 30 ม.ค. 55 15:24:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com