Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

New Vios สตาร์ทติดยากค่ะ (รถใหม่) ติดต่อทีมงาน

รุ่น new vios ค่ะ เพิ่งออกมาได้ 4 วัน พอดีเป็นรถคันแรกค่ะไม่รู้ว่าผิดปกติหรือป่าว
ทุกทีขับแต่ civic เวลาสตาร์ทเครื่อง พอบิดกุญแจเพื่อสตาร์ทเครื่องก็ติดทันที
แต่ในกรณีนี้ พอบิดกุญแจเพื่อสตาร์ท รู้สึกว่าติดยากค่ะ ถ้าเป็นแบบนี้จะดับเครื่องก่อน แล้วจะลองสตาร์ทใหม่ดู แล้วก็ติด อาการไม่ได้เป็นทุกครั้งค่ะ เอาแน่นอนไม่ได้เลย วอนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ไม่ทราบว่าผิดปกติหรือไม่ ถ้าผิดปกติจะได้เอาเข้าศูนย์ ซื้อมาได้ 4 วัน เจอแบบนี้กลัวค่ะว่าวันนึงจะสตาร์ทไม่ติด TT

จากคุณ : PaNgamiz
เขียนเมื่อ : 7 ก.พ. 55 22:04:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com