Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ฟอร์ดโฟกัส ทำกันได้เจ็บปวดจริงๆ ติดต่อทีมงาน

ผมได้ทำสัญญาจอง ford focus tdci 5 ประตู สีขาว ที่ศุนย์สุขุมวิท 62 นัดรับรถ 10 มีนาคม 2555 แต่เซลล์ได้มิสคอลมา ผมก็โทรกลับไปเซลล์บอกว่ารถที่จองไม่ได้นะครับ เพราะขายคนอื่นไปแล้ว เหตุผลที่ผมไปรับรถได้ช้าเนื่องจากผมติดต้องไปราชการที่จังหวัดนราธิวาส ไม่มีเวลาไปรับรถที่กทม ระหว่างที่รอไปรับรถ ผมได้ซื้อล้อแมกซ์ 20000 บาท เสกิร์ตแต่ง RS รอบคัน สปอยเลอร์ และของแต่งอีกเล็กน้อยเป็นเงิน 30000 บาท ค่าตั๋วเครื่องบิน เที่ยวเดียวเพื่อไปรับรถอีก 2000 บาท เพราะขากลับกะว่าจะขับรถยนต์กลับ ฟอ์รด สุขุมวิท 62 บอกง่ายๆคำเดียว ขอโทษ รถที่จองขายไปแล้ว จะโอนตังค์ค่ามัดจำคืนให้ 5000 บาท ถ้าอยากได้ ford focus ต้องไปถามหาตามศูนย์ื่อื่นๆเอาเอง เพราะทางเซลล์หาให้ไม่ได้ แล้ว ล้อแมกซ์กับชุดแต่งจะให้ผมเอาไปทำอะำไร เงิน ห้าหมื่นกว่าบาทที่ต้องเสียไป ฟอร์ดทำแบบนี้ได้ยังไง รถที่จองแล้วเอาไปขายคนอื่นแบบนี้ทำได้ยังไง (ผมแก้ไขข้อความเพราะไปกดเล่น จะไปแก้ชื่อหัวข้อความหายเกลี้ยงเลย T_T)
แก้ไขนะครับผมอาจโพสทำให้เข้าใจผิด ตั้งแต่ทำสัญญาจองรถครั้งแรก วันรับรถคือวันที่ 10 มีนาคมเลยครับไม่ได่มีการเลื่อน ไม่มีการเปลี่ยนแปลงใดใดครับ ผมผิดเองแหละครับที่พิมพ์ว่าติดงาน เลยทำให้งงกัน ผมแค่ต้องการบอกว่าที่นัดรับรถเดือนมีนาเพราะ ไม่ไปรับก่อนหน้านี้เพราะว่าผมติดงาน ไม่ว่างไปรับรถก่อนหน้านั้น และคิดดีแล้วว่า วันที่ 10 มีนาน่าจะเหมาะสมในด้านต่างๆสำหรับผมครับ

แก้ไขเมื่อ 11 ก.พ. 55 11:37:40

แก้ไขเมื่อ 10 ก.พ. 55 10:16:19

แก้ไขเมื่อ 10 ก.พ. 55 10:10:28

แก้ไขเมื่อ 10 ก.พ. 55 09:51:02

จากคุณ : gorgyspeedy
เขียนเมื่อ : 9 ก.พ. 55 18:15:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com